Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Canon 70D bước nhảy từ model bán chuyên lên chuyên nghiệp.

Chủ đề thuộc danh mục 'Xe cộ - Hàng công nghệ hitech' được đăng bởi Tâm Hà, 5/3/13.

Lượt xem: 7,912

1. Tâm Hà Thành viên cấp 5

Canon 70D có thể sẽ ra mắt cuối tháng này

Mẫu máy ảnh DSLR Canon EOS 70D được cho là có những tính năng cao cấp, hiệu năng tốt và thiết kế bền hơn so với model 60D tiền nhiệm.
    Theo trang Canon Rumors, hãng máy ảnh Canon của Nhật Bản có thể sẽ tổ chức một sự kiện công bố mẫu máy ảnh DSLR mới vào cuối tháng 3. Chiếc máy ảnh mới sắp được trình làng này nhiều khả năng sẽ là mẫu thay thế của model EOS 60D, được cho là 70D.
    Hình minh họa cho model thay thế cho 60D.

Canon có thể đang ấp ủ kế hoạch thực hiện một bước nhảy lớn về thông số kỹ thuật từ model bán chuyên 60D lên mẫu 70D chuyên nghiệp. Đầu tháng 2 vừa qua, Giám đốc điều hành, Masaya Maeda của Canon, cho biết, trong tương lai, những mẫu máy ảnh DSLR từ tầm trung của Canon sẽ được trang bị cảm biến full-frame. Tuy nhiên, model 70D này được cho rằng vẫn sử dụng cảm biến APS-C như các thế hệ dòng hai số trước đó của hãng máy ảnh Nhật Bản.
    Trong khi đó, hồi cuối tháng 6 năm ngoái, trang Canon Watch đưa tin model 70D sẽ là sự kết hợp giữa dòng máy 7D và 60D. Điều này có nghĩa là model 70D sẽ có những tính năng cao cấp hơn, hiệu năng tốt hơn và thiết kế bền hơn. Tuy chưa có nhiều thông tin về mẫu 70D, nhưng trang Canon Rumors cho rằng mẫu máy ảnh mới này sẽ có chất lượng thiết kế bền tương tự như mẫu 50D trước đây.

Nguồn: VnExprees

...
  2. trung sơn

trung sơn Mới đăng kí

Ra em này cho em 60d xuống giá đê :)) đang muốn xúc em 60 :3
    solo ngỡ, him.sassy_DKnight_ thích bài viết này.
  3. mosfly

mosfly Thành viên cấp 2

mong uớc chỉ là 550d thôi :go:
    nhà ko có điều kiện :-s
    solo ngỡ thích bài viết này
  4. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

No co xuong cung ko nhieu dau bac ah
  5. htcboy1

htcboy1 Thành viên cấp 2

đang tự an ủi à, dự là bác đang sở hữu em 60d phải ko :-?
  6. Tom

Tom Mới đăng kí

60D mua mới bên Nhật tầm 14 củ thôi bác ạ =))
  7. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

E ay ha? Ko co dk nhu bac dau. 600 thoi ^^
  8. _DKnight_

_DKnight_ Thành viên cấp 2

chuẩn luôn, ra em này xúc em 60D liền
  9. Kyle Rod Steward

Kyle Rod Steward Mới đăng kí

60D chơi chẳng đã chút nào, có lẽ đó là dòng máy thất bại nhất của canon. Body nhựa chứ ko đc Magie như phiên bản 50D, chất lượng ảnh thì ko ngon chút nào
  10. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Ở Sài Gòn hàng xt mới 100% gia 14t ko Cần mua mới bên Nhật làm gì
    htcboy1 thích bài viết này
  11. htcboy1

htcboy1 Thành viên cấp 2

èo, thế bác cháu ta lại cùng chí hướng nữa rồi :D
  12. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Noi chung voi e the la du. E chi khoai len lens thoi
  13. htcboy1

htcboy1 Thành viên cấp 2

em 1 kit, 1 fix 50, 1 tele 55-250 :D, thế ko biết có cùng chí hướng ko nhỉ?
  14. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Kit cua e cho len duong roi. 55-250 e chup ko wen hau nhu out toan tap. Fix 50 cho cac the loai, phai noi la ba con nha ong dao. Haha
  15. khiem3890

khiem3890 Thành viên cấp 2

nghèo lắm, 40D còn chưa có nữa là :(
  16. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

cứ từ từ bác ạh :D
  17. htcboy1

htcboy1 Thành viên cấp 2

à bác sẵn cho em hỏi ko biết bác vệ sinh máy lần nào chưa, tình hình là nghịch dại chọc ngoáy vào cái screen focus nên nó bị bẩn nên muốn đem đi vệ sinh thì ở đâu uy tín hả bác,
  18. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

bác ở đâu?
  19. nguyễn Thành nam

nguyễn Thành nam Thành viên cấp 2

các pro cho mình hỏi chút. mình mún học pts. 3d , auto ket...vv..vv thì học ở đâu tốt nhất. mình ở quận tân phú tp.HCM. tìm google thấy mấy chỗ mà xa quá. mọi người chỉ giùm mình nhé. thanks nhìu

20. khiem3890

khiem3890 Thành viên cấp 2

bác ở HN hay HCM thì cứ vác ra Lê Bảo Minh là uy tín nhất rồi :)

Ủng hộ diễn đàn