Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cắt video thành nhiều đoạn bằng Premeire

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Premiere' được đăng bởi gyt584, 31/3/15.

Lượt xem: 18,441

1. gyt584 Mới đăng kí

Cty giao cho em 30 phim quay quảng cáo, mỗi phim dài khoảng 2 tiếng. Trong mỗi phim, cắt lấy những đoạn ngắn đoạn tùy 5, 8, 9 10, 15 phút... em hỏi mọi người bảo cắt bằng Premeire nhanh, em đã thử thì OK. Em dùng Premeire CS6

Nhưng có 1 vấn đề là, Cứ Mỗi đoạn như thế Trim thì lại phải export, đợi xong mới cắt tiếp. Em tìm tút hướng dẫn xem mãi mà không biết Premeire có chức năng là Chọn trước theo thời gian từng đoạn, rồi để máy chạy export 1 lần tuần tự không.

Hay có phần mềm nào có thể làm như vậy không? Em mua mấy phần mềm họ nói cắt được video, nhưng có cái chỉ cắt được thành nhiều đoạn time bằng nhau, cắt đều, có cái thì Import rất lâu, cắt mãi mới được 1 đoạn.

Chứ cứ thủ công cắt từng đoạn, rồi đợi export chắc em cắt ngày đêm không xong.

...
  2. tungle20

tungle20 Thành viên cấp 2

Dùng Media Encoder, thay vì Export cho nó ra Queue
    gyt584 thích bài viết này
  3. mono

mono Thành viên cấp 2

bạn cắt xong 30 phim rùi export 1 lần ?
  4. tungle20

mono quan trọng là mỗi phim là 1 sequence, khi export, nếu ấn export sẽ chỉ export đc 1 sequence 1 lúc, bác ý sẽ phải chờ export xong lần 1 để export lần 2.

Nếu bác ý thay vì ấn export mà ấn queue thì sẽ để Media Encoder làm việc ở background trong lúc mình có thể cắt cái khác hoặc add nhiều sequence vào Media Encoder
  5. mono

mono Thành viên cấp 2

tungle20 render = quêu qua Media Encoder thì cắt dc nữa hả bác ? chưa bh thử :D
    Hình như Encoder có xuất nhiều sequence giống trong AE xuất nhiều COMP vậy
  6. tungle20

mono vì Media Encoder là 1 app riêng biệt mà, quit Premiere trong lúc Encoder đang chạy cũng có sao đâu. Em đang dùng CC2014 ko biết mấy bản cũ có thế ko, chắc cũng thế
  7. gyt584

gyt584 Mới đăng kí

Ý của mình là công việc này của mình sẽ thường xuyên, muốn hỏi là có thể cắt chỉ cần nhập thời gian cho các đoạn cần cắt, xong xuôi đâu đó để máy chạy cắt tuần tự ý, chứ từng sequency, rồi cắt song song thì có thể làm được mấy đoạn, Ổ cứng chắc nó cũng đơ ra? Mà còn phải canh máy nữa.

tungle20 Có thể hướng dẫn mình Thực hiện với Adobe Media Encoder được không
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/4/15
  8. tungle20

tự lên google tìm hiểu đi bạn. Cái đó đơn giản lắm, máy mình bị cháy logic board sáng nay nên phải đem đi sửa rồi
  9. zangchang

zangchang Mới đăng kí

Cài đầy đủ bộ mấy cái lẻ lẻ CS6 lên đừng cái riêng mỗi Pr. Ấn Crl+M Ấn Queue ra 1 phầm mềm khác Adobe Media Encoder . Cứ cắt và export vào cái đó xong rồi ấn 1 cái nó sẽ xuất từng file. Chú ý seq dài 2h thì cứ để Pr đó đừng tắt. Sài lậu thỉnh thoảng nó đơ Adobe Media Encode. Cái trò này máy làm việc người ngồi ngắm máy thôi
  10. gyt584

gyt584 Mới đăng kí

zangchang, chính xác đây là cái tớ cần. ^^ thanks
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn