Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Câu hỏi về màu sắc trong PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Loc_rabbirt, 16/1/14.

Lượt xem: 2,215

1. Loc_rabbirt Thành viên cấp 1

mình vừa làm xong cái hình và xuất ra nhưng sao trong PTS màu BG khác và khi ra ngoài (save lại dưới format psd) thì màu BG lại khác :(, làm sao để làm chuẩn màu giữa trên PTS và hình xuất ra? (2 màu giống như nhau)

mấy bác xem ảnh để rõ hơn

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Xem lại chế độ màu từ RGB -> CMYK không? Trong khi làm có nhấn nhầm Ctrl + Y ko?
    Tý Ngáo, Hà BơLoc_rabbirt thích bài viết này.
  3. Loc_rabbirt

Loc_rabbirt Thành viên cấp 1

mình có check màu RGB -> CMYK rồi mà ko có việc nhầm :(, thiệt hông hiểu đc :(
  4. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

bạn xem trên cùng 1 màn hình hay 2 màn hình khác nhau? Bạn có xài card mh rời ko, đôi khi cũng tại nó.
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Hơi khó hiểu :-?
    Tý NgáoHà Bơ thích bài viết này.
  6. Loc_rabbirt

Loc_rabbirt Thành viên cấp 1

mình xài lap ở chỗ làm nên chỉ có 1 cái màn hình thôi, con này ko có card rời, mình cũng thấy khó hiểu, ko biết có ấn bậy gì ko T____T
  7. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn thử Ctrl + Y xem :v
  8. _MeoHoang_

nếu cùng mã màu thì ko thể nó tự đổi được, hay bạn lấy mã màu đó, vào paint của win ròi fill thử, xong xuất ra file png, so sánh với 2 cái trên kia xem, có lẽ sẽ rút gọn phạm vi để xem xét hơn, vì như bạn nói, mình vẫn chưa thể xác định là do PS hay do cái khác (màn hình, setting color...)
  9. TậpTễnh

TậpTễnh Thành viên cấp 2

1 câu hỏi rất hay nhưng nguyên nhân chỉ có 1 là bạn đang xem 2 hệ khác nhau có thể là preview với Pts . hoặc là bất cứ 1 bằng 1 phần mêm nào với Pts sẽ cho ra màu khác nhau , có thể là đậm , nhạt khác nhau .
    nếu bạn xem bằng 2 màn hình khác nhau thì mình cũng chịu . nhưng để nói là cái preview có màu chuẩn nhất so với PTS rồi .
    Còn cái này chẳng liên quan tý nào đến card màn hình hay là gì cả
  10. _MeoHoang_

thế mà máy mình nó liên quan đấy ;)) chỉnh setting trong card làm lộn màu luôn ấy chứ ;))
  11. TậpTễnh

TậpTễnh Thành viên cấp 2

_MeoHoang_ bác mà nói thế thì mình tôn bác lên làm thánh ! đang nói ở 1 chế độ ổn định thì bác lại nói là chỉnh qua Pts r chỉnh setting card hình ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
  12. _MeoHoang_

ban đầu thớt đâu có nói rõ, nên mình mới đoán là do xem 2 mh khác nhau, mà màu mh khác nhau là do color setting :>
  13. TậpTễnh

TậpTễnh Thành viên cấp 2

vậy mà cứ \o/ \o/\o/\o/\o/\o/ nhất chết !
  14. _MeoHoang_

chữa bệnh phải đi từ rộng tới hẹp, đó là quam điểm của mình :))
  15. TậpTễnh

TậpTễnh Thành viên cấp 2

vãi cả quan điểm . Sr chủ thớt vì đã làm loãng topic .
    chác là đau mắt cá chân pải mổ não trk thì với khỏi hết bệnh . thật là ngoan cố !
  16. _MeoHoang_

xin lỗi nhưng có lẽ bạn nói quá rồi

Ủng hộ diễn đàn