Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chia tay tuổi học trò (THPT Chuyên Văn ĐHSP HN)

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Dudukaka, 26/5/13.

Lượt xem: 5,799

1. Dudukaka Thành viên cấp 1

550D là máy ảnh mà các "Dân chơi" thường chê bai và bĩu môi khi nhìn thấy, tuy vậy có 1 thực tế rằng rất nhìu bác cầm fullfame + lens L mà chụp cũng out nét tè le, ảnh cũng thường.
    Ý e ko có ý chê bai, chỉ mún nói rằng máy ảnh là vật trung gian giữa người chụp và người được chụp, quan trọng người chụp ảnh thấy đó là "người bạn" thực sự, đáng tin cậy của mình mới là điều quan trọng, chứ khả năng của e có thể mua đc 7D cho oai nhưng ko đổi, vì quan trọng e thực sự thích 550D các bác ạ!!!

Thui e up ảnh đây ạ, tất cả đều Chụp bằng 550d và 50f1.8
    Tác giả: Chu Công Công (Hoang Thien Long Photography)
    Toàn bộ ảnh trong Site: http://oizoioi-vn.blogspot.com/ đều chụp bằng 550D
    ..........

...
    Ryan Nguyễnsonhaieu thích bài viết này.
  2. matterazi

matterazi Mới đăng kí

Hồi trước mình cũng học ở đây :))
    Góp ý là ảnh mang tính lưu niệm quá :P với cả trông như tượng sáp :P
    mynisd thích bài viết này
  3. Tiểu Hổ

Tiểu Hổ Thành viên cấp 2

Ảnh cũng bình thường có bức số 4 thì rõ nét, chưa thấy nổi bật cho lắm, mấy cái xử lí hậu kì blur ẩu quá làm xấu cả bức ảnh, để chụp lưu niệm thì chỉ cần mấy máy du lịch là được rồi cũng chẳng nhất thiết dùng đến 550D
    Ảnh dưới này là mình chụp bằng Sony Cyber-shot DSC-WX50 ( máy du lịch của sony ) blur, tạo bokeh, và làm màu = Cs6
    Chất lượng cũng ko kém DSLR chứ :)
    bisun9x thích bài viết này
  4. Triệu Cường

Triệu Cường Thành viên cấp 1

Anh là một trong 2 anh mà cầm 2 con canon đến hôm bế giảng đúng ko ạ:D
    bisun9x thích bài viết này
  5. lengocgiang

lengocgiang Thành viên cấp 1

out nét tè le
  6. hungnv85

hungnv85 Banned

Nghe bác chê người ta out net chứ bác cũng out nét quá trời
  7. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Nhìn hình out nét thật .
  8. Chuyện Mưa

Chuyện Mưa Thành viên cấp 1

Out nét là sao hả các bác...
  9. mynisd

mynisd Thành viên cấp 1

Theo câu chuyện của chủ thớt thì chắc con mà mẫu pic2 cầm là 7D rồi! Góp ý chủ thớt là ảnh out tương đối nhiều nhé. Mình ý kiến giống #3 ảnh làm kỷ niệm chắc cũng đc.
  10. kevin.lc_cl

kevin.lc_cl Thành viên cấp 1

Bác nói cầm full frame mà out nét tè le hay ảnh thường chỉ có 1 trường hợp (có nhiều tiền,là newbie,và ko biết pts nên chụp ra sao để vậy ),còn các trường hợp khác thì mình ko biết :)) Mình thấy bác có vẻ đề cao 550D quá nhỉ ^^
  11. kevin.lc_cl

kevin.lc_cl Thành viên cấp 1

mynisd pic 2 là 50D đó bác
  12. Lương Mạnh Chiến

Lương Mạnh Chiến Thành viên cấp 1

bác chụp vậy mà cũng chê bôi người khác :-< .
    hth02x1 thích bài viết này
  13. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Chuyện Mưa là Ảnh mờ mờ.Gọi nôm na out nét cho nó chuyên nghiệp :D
  14. dennisdang91

dennisdang91 Thành viên cấp 1

out tùm lum @@ tưởng bác thế nào chứ bác có cầm 7D thì cũng thế, ngoài ra ảnh bị blur mạnh tay quá nên đường nét bị mờ nhạt lòe nhòe, mấy tấm gần cuối còn có cảm giác bị bẩn @@
  15. Lương Hùng

Lương Hùng Thành viên cấp 1

BỊ out nhiều quá bác ơi :)
  16. Ảnh bác để cỡ nhỏ mà còn out dữ vậy, em out vậy ko dám đưa cho khách, cũng vừa chụp vài tấm kỷ yếu xong. Ảnh chỉ thêm Vignette và chỉnh lại Contrast + độ K.

Kit 18-55
    Fix 50 f/1.8
  17. Dudukaka

Dudukaka Thành viên cấp 1

Cám un các bác đã góp ý nhé, chịu khó lên đây nhận gạch đá dần dần sẽ tiến bộ ngay thui mà,
    Nhìn chung thì các bác nên đọc kỹ cái điều e viết trên kia rùi hãy nhận xét nhé,
    Xét 1 cách toàn diện thì e đi xem qua ảnh các bác có nhận xét ở trên để tham khảo, nhưng nhìn chung thì cảm thấy cũng chưa có gì quá đặc sắc, hì hì
    Còn nếu là người chuyên ngành, người ta biết thừa đó ko phải là out nét, mà do e tham dùng Neat để làm mịn da nhưng làm ẩu đâm ra nóa bị mờ mờ như zầy, e sẽ rút kinh nghiệm và bộ sau sẽ đẹp hơn ạh...
  18. hoangkhoivu

hoangkhoivu Thành viên cấp 1

HÌnh hơi out chút, nhưng y nghĩa lắm bạn :D
  19. mynisd

mynisd Thành viên cấp 1

Người chuyên ngành thì ảnh chưa làm kỹ người ta không up lên đây đâu bạn. Bạn vẫn còn trả lời kiểu cay cú ăn thua thì mình nghĩ khó tiến bộ lắm. Góp cho bạn ảnh mình chụp bằng kit 18-55 và mình đã nỗ lực dùng Neat cho ảnh nó trong. Quên, mình dùng Nikon d5100 hình như rẻ hơn 550d của bạn thì phải:
    毕业季——长安学院 by mynisd92, on Flickr
    kevin198788 thích bài viết này
  20. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

đọc lời dẫn rõ hoành tráng, xem ảnh tụt hết cả hi vọng :))
    Ni D80, chắc chăn rẻ tiền hơn máy bạn nhiều, hiện thời ko còn sản xuất, hình như ngừng từ năm 2008 :))
    nguyen thanh huy, mynisdRyan Lee thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn