Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] 3D mọi người cho ý kiến về trang phục với

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Vũ Phi Huân, 18/3/14.

Lượt xem: 5,579

1. Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Như cái tiêu đề :-L mọi người có thể có ý tưởng nào cho cái thể loại chibi bụng bự chân voi này hok, cái phần áo thì dễ, mà cái phần chân mập quá không bik phối sao luôn

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/3/14
  2. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

Tại sao ko mặc váy mà mặc quần chi vậy, mặc váy dài gần tới đầu gối là đẹp :D
  3. Kikyou_412

Kikyou_412 Thành viên cấp 2

Tay hơi quá dài so với chân ha
  4. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

x_x tại ban đầu định làm con trai cơ, mà lúc nãy làm biếng không chịu vẽ cái mặt men vô, giờ mới thấy là nó giống con gái :v :v :v x_x xấu hổ quá đix_x
  5. Vũ Phi Huân

;;) mọi người cứ việc góp ý vì mình còn sửa lại nữa mà
  6. Công dân lương thiện

Công dân lương thiện Thành viên cấp 3

Cai ao teen teen chut thi dep:D. chu h nhin phan tren gjong ao dai wa. Ma ban ve 3d dep wa' :-bd
  7. Vũ Phi Huân

#:-schắc mình cho nó mặc đầm luôn quá
    Cris89 thích bài viết này
  8. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Cái mỏ cái mỏ :))
  9. Vũ Phi Huân

:-? cái mỏ phẳng lì xẹp lép á hả
  10. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Dễ thương nhỉ . Làm bằng phần mềm gì vậy bạn ^^
  11. Vũ Phi Huân

3ds max đó bạn
    siukoi thích bài viết này
  12. ovihau

ovihau Thành viên cấp 1

Hì góp ý thôi: Tay hơi dài, cổ hơi to :)
  13. Heabalagi

Heabalagi Mới đăng kí

nói thiệt là nhìn nó hơi bị mất cân đối, cái đầu quá to so với cái mình, tay ốm và dài = =lll

bạn có thể cho nó mặc váy hoặc quần sọt, không nên cho nó mặc quần bó sát như trong hình
    Đại Trần thích bài viết này
  14. Vũ Phi Huân

Đã rút tay lại :3 :3 giờ đến phần thân, các bạn góp ý xin vạch tỉ lệ trên hình bằng gạch đỏ giúp mình, để mình chỉnh lại lần cuối ^^
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/3/14
  15. dangthutrang

dangthutrang Thành viên cấp 2

Áo khoác da kiểu men lì chút đi bác, quần thô rộng rộng, thêm quả đầu dựng dựng cho ngầu =))
  16. Heabalagi

Heabalagi Mới đăng kí

-Nhân vật bản Q cũng có tỷ lệ nhất định, bạn nên vẽ phát trên giấy rồi hẳn lên máy, vậy sẽ tiết kiệm thời gian và công sức hơn.

-Mấy đường gạch đỏ trong hình bên dưới là tỷ lệ thân người bằng 2 lần đầu, đầu và chân đều chiếm 1 nửa cơ thể. Với tỷ lệ này bạn có thể vẽ cánh tay mập mạp 1 tí, không cần vẽ chi tiết quá.

- Nếu là nhân vật nam nhưng bạn lười sửa lại hình nhiều quá thì bạn có thể vẽ chân mày đậm và dày 1 tí (hơi chúi xuống), miệng cười nhếch mép. (ò_,ó)

P/S: tỷ lệ này chỉ thích hợp mấy động tác dể thương không thích hợp với những động tác phức tạp.
    Đại Trần thích bài viết này
  17. levanloi

levanloi Mới đăng kí

Ngực lép xẹp nhỉ :v =))
  18. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

vếu to lên nữa xem nào :v
  19. Vũ Phi Huân

đứa bạn mình nó thích mập mạp, lùn lùn mũm mĩm, nên tỉ lệ kia mình ko dùng được =.= , mình theo tỉ lệ 1 :2 nhưng mà lúc làm xong thì vì tay, chân ngắn quá nên mình có kéo dài ra 1 chút (để nhân vật có thể nắm tay nhau)Heabalagi
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/3/14
  20. Heabalagi

Heabalagi Mới đăng kí

-Theo tỷ lệ 3 lần đầu thì chia làm ba phần đầu = mình = chân = 1/3 cơ thể.
    -Có thể vẽ tay và chân to tròn 1 chút trông vẫn dễ thương như thường ^^~
    Vũ Phi Huân thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn