Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chibi] Tác phẩm đầu tay của em:)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi TuanVuKT, 24/6/13.

Lượt xem: 2,493

1. TuanVuKT Thành viên cấp 2

Lâu lắm rồi mới có dịp quay lại diễn đàn công việc bận rộn quá #:-s . Thấy dạo này facebook quảng cáo vẽ chibi nhiều quá e cũng vẽ thử trên CS6 do ko có bàn vẽ wacom nên e chỉ mầy mò được như này :) . Mong các bác góp ý!

Đây là bà chị em!​

Thân !:D

...
    Kun Tik Tokhip93 thích bài viết này.
  2. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

sao bác không vẽ lun cái chân vô.nhín nó chênh vênh quá.giống mấy con ma dễ thương trong hoạt hình.hihi.
    haluwen9TuanVuKT thích bài viết này.
  3. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

Tại chân em không biết vẽ thế nào :))
    tuan.db.ct1 thích bài viết này
  4. hip93

hip93 Mới đăng kí

đẹp quá.b ui vẽ cho mìh 1 tấm.m tập vẽ mãi muk hog đc
    TuanVuKT thích bài viết này
  5. hakashinx

hakashinx Thành viên cấp 1

chân nhìn kì quá, hihi :D
  6. Razawa Chiharu

Razawa Chiharu Mới đăng kí

cậu vẽ bằng gì thế? nhìn tóc thưa wá
  7. TuanVuKT

Mình dùng PS CS6 Razawa Chiharu à. Toàn dùng Pentool và brush vẽ thui ^^! Thấy người ta toàn dùng bàn vẽ wacom. Mình ko phải dân đồ họa nên nghịch thôi. Vẫn gà lắm. :">
  8. Razawa Chiharu

mình thì dùng SAI để vẽ, tay nghề cũng kém k gì bạn đâu TuanVuKT
  9. Kun Tik Tok

Kun Tik Tok Thành viên cấp 2

Đẹp,mỗi tội mất chân
  10. Razawa Chiharu

11. Kun Tik Tok

Đăg ảnh j cơ bạn
  12. Razawa Chiharu

13. haluwen9

haluwen9 Mới đăng kí

Má ưi.... Ma :-ss
  14. Kun Tik Tok

15. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:-? góp ý chút nhé:
    bạn vẽ đầu của nhân vật tròn hơn tí nữa, sợi tóc bạn ko nên chèn thêm bóng vô vì nó gây cảm giác tóc của nhân vật rất thưa, chỗ phần giao giữa đầu và cổ bạn làm cách nào đó để trông nó phân biệt ra, chỗ phần tai bạn quên chưa tô thì phải, về phía con mắt bạn phải chỉnh lại khá nhiều đó vì trông nó có vẻ hơi lé + lồi.
    Phần áo nhé, bạn nâng khung vai lên để tránh tình trạng nhìn vào cảm giác cổ nhân vật bị dài ra, vì đây là chibi nên bạn có thể cho phần cổ nhỏ lại chút, phần nếp gấp trên áo bạn nên cho nó rõ ra nữa, chỉ điểm một vài nếp gấp chính thôi
    ^^ và cuối cùng là phần chân trông nó hơi dị tật ^^
    :P ko bik mình nhận xét như thế có làm bạn khó chịu ko, cố gắng lên nếu bạn thực sự thích thể loại này
    TuanVuKTNUHO CHIHA thích bài viết này.
  16. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

bác nên vẽ bằng tay trước song chụp hình lại lên máy đồ nét thôi rồi lên màu e nghĩ sẽ ỗn hơn.
  17. TuanVuKT

Cám ơn lời nhận xét rất nhiệt tình của bạn Vũ Phi Huân . Mình ko khó chịu đâu. Cái gì không biết thì phải tìm hiểu và học hỏi thôi :).
    NUHO CHIHA : Mình cũng định vẽ trên giấy cơ mà lười =.=" Mình vẽ tay tốt hơn vẽ trên máy.
    Cám ơn các bạn! Mình sẽ sửa và vẽ bức mới :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn