Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi laptop nào học đồ hoạ tốt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi thinhlebaoit, 2/7/13.

Lượt xem: 6,673

1. thinhlebaoit Thành viên cấp 1

Em đang tính mua con VAIO 15.5" Core i3 thế hệ 3, ram 4GB,1 Card NIDIVIA 1GB. E nghĩ cấu hình này thì đồ hoạ 2d chắc vô tư nhưng về mảng 3D em không biết có chạy nỗi không. Mấy anh tư vấn dùm em với, em cám ơn!

...
  2. rain.design89

rain.design89 Thành viên cấp 1

Mình đang sử dụng con
    Intel Core i7-2670QM 2.2GHz, 6GB RAM, 750GB HDD, VGA NVIDIA GeForce GT 540M.
    Sử dụng đồ họa 2D rất ok
    Còn học 3D thì render vô tư.
    Nếu bạn chuyên về 3D thì bạn mua con
    Dell Precision M4600 Core i7 2640-6GB-320GB 7k2-VGA FirePro 5950M 1G-Full HD
    Mình thích Dell nên là chỉ biết dòng Dell thôi.
    Vài gợi ý cho bạn. Chúc sớm mua được máy.
  3. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

theo mình nên đầu tư máy case :) còn lap thì kiếm cái nào màn to đã rồi ms để ý đến cấu hình :D
  4. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

làm 3D tốt hơn là xài máy bàn, còn laptop để show sản phẩm hoàn thiện, hình render xong thôi. Còn muốn laptop đủ khả năng chơi render 3D thì dùng mấy dòng máy trạm laptop ấy.
    Con vaio luôn thua cấu hình với các hãng khác cùng tầm giá. Nếu muốn máy mạnh mà tiền vừa phải thì tránh xa vaio ra :v
  5. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

3D thì chỉ có máy bàn chạy mới mướt chứ lap bạn ngồi chờ nó làm hiệu ứng tới mòn răng nếu ko có thời gian ngồi bàn thì bạn mua con dell card rời tiện cho nâng cấp Cọc i 3 cũng được đó có gì tút ẽm lên nhanh gọn lẹ ram thì nâng lên mấy hồi kit 8GB giờ tầm <1tr2
  6. tạ đình huy

tạ đình huy Thành viên cấp 1

nói thật chứ bạn mà dùng con lap này render 3D thì xót cho e nó lắm đấy. 3D thì tốt nhất nên máy bàn hoặc cái đòng workstation thôi :)
  7. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

Mình thấy làm về đồ hoạ tốt nhất là PC
  8. cxzany

cxzany Thành viên cấp 2

Mac là sự lựa chọn tốt nhất
  9. Cơn Mưa Ngang Qua

Cơn Mưa Ngang Qua Mới đăng kí

rain.design98 Dell Precision M4600 Core i7
    2640-6GB-320GB 7k2-VGA
    FirePro 5950M 1G-Full HD
    giá tầm khoảng bao nhiêu vậy bạn?
  10. mr.btg07

mr.btg07 Thành viên cấp 2

Con này mà render 3D chắc đi ngủ quá :))

Ủng hộ diễn đàn