Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi về nguyên lý thiết theo chuẩn của một website là gì? vấn đề đồ hoạ thẩm mỹ nhé

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi vnfit.com, 29/1/15.

Lượt xem: 1,979

1. vnfit.com Banned

Em có nhận được một yêu cầu từ khách ở Úc và họ yêu cầu làm một website cho họ. Xong em thì chỉ giỏi về code mảng đồ hoạ thì xịt vô cùng. Code thì không xoắn nhưng đồ hoạ thì hơi kém họ yêu cầu phải đạt theo chuẩn thiết kế website họ nêu ra những cái gì như: color, typograph, độ tương phản,.. thì phải
    Bác nào pro chia sẻ giúp em nhanh mới là: 1 website đạt chuẩn thiết kế thì phải cần những cái gì gồm những gì, có chia sẻ chi tiết về cái đó ko hay tài liệu tham khảo.
    Mong các pro chỉ giúp em với.
    Thank!

...
  2. mrbom

mrbom Thành viên cấp 2

Đơn giản và Đẹp
    Kiểu như tán gái chỉ cần : ĐẸp trai - giàu có =))
  3. wlan1

wlan1 Mới đăng kí

Nếu đạt y/c về đồ họa thì bạn bảo họ cung cấp PSD theo ý họ rồi bạn cắt PSD thôi. Cảm nhận màu sắc mỗi người mỗi khác, thằng thích rộng thằng thích khít biết sao cho vừa
    SwingsOnlyoneLê Tùng apollonet thích bài viết này.
  4. tienan

tienan Banned

cái này searrch gg
  5. layz_vip

layz_vip Thành viên cấp 2

Làm gì có cái gì là chuẩn thiết kế đâu bác ơi ! Mỗi người một vẻ, em vẽ xong em thấy ok lắm rồi đưa lên sếp bị chém k kịp chạy..
    Về sửa theo cái gọi là "chuẩn" với con mắt của sếp thì lúc xong em lại chẳng đẹp nữa
    Tóm lại là bác cứ làm sao chiều lòng họ là được. Nhưng phát demo đầu tiên đừng lởm khởm quá là họ k thích đâu. Ít ra phải hợp ý họ chút chút, rồi họ sẽ góp ý thêm để mình chỉnh lại lần nữa sẽ ok thôi ạ :D
  6. vnfit.com

vnfit.com Banned

chết thế thì toi em rồi mấy thằng Mr Tây này nguyên tắc quá mail qua mail lại cứ bảo mày đọc chuẩn thiết kế cho tao đi. Có pro nào làm với bọn nó mà dính rồi chỉ bảo anh em phát
  7. coids

coids Thành viên cấp 2

Bảo nó ném cho vài site nó thấy được để xem chuẩn của nó như thế nào. Chứ đến gái thằng còn thích gầy đứa thích béo nữa là :D
  8. Lê Tùng apollonet

Lê Tùng apollonet Thành viên cấp 1

như bác coids nói là đúng rồi, nắm xem KH thích như thế nào mà làm chứ làm xong đi sửa hết thì công toi :))
    ps: Đến như gái còn đứa thích v1 đứa thích v3 nữa là :))
  9. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Lý thuyết chung chung thì có rất nhiều.
    Bạn nên yêu cầu họ cung cấp một số website theo style mà họ thích kèm màu chủ đạo, hình ảnh sản phẩm và nội dung thật họ cần đưa lên web, tránh làm chung chung, sửa mệt lắm (có khi càng sửa càng xấu vì dữ liệu bổ sung không hợp với thiết kế ban đầu)
    Một số điều quan trọng khác cần làm rõ trước khi thiết kế như: Mục đính chính của website, chức năng chính, đối tượng là ai,...
    vnfit.comĐ Khôi thích bài viết này.
  10. vnfit.com

vnfit.com Banned

Thank bác Medic nhìu nhìu

Ủng hộ diễn đàn