Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho hỏi cách làm màu như ảnh phim

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi rulesify, 2/9/13.

Lượt xem: 12,945

1. rulesify Mới đăng kí

Thực ra nói đến màu như ảnh phim thì ai cũng biết , nhưng em cứ tìm tòi mãi ko ra được cái dạng màu thế này.Các chi tiết gần như rất rõ , ko bị ám màu nhưng ảnh lại có cải cảm giác buồn buồn giống mấy thước phim cũ.Bác nào biết cách hãy chỉ dùm em , hoặc up PSD cho em down nhé.Chân thành cám ơn ạ
    Một số hình ảnh về dạng màu này mà em tìm đc

...
    nhtra thích bài viết này
  2. centergraphic

centergraphic Banned

Tớ cũng rất mê tone flim, giao lưu làm quen:)
    Nam Hoàii, nguyendinhdang93spi.desgner thích bài viết này.
  3. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Góp vui
    Stock
    Blend
  4. centergraphic

centergraphic Banned

phucphamh tone flim của bác có vấn đề rồi^^:D
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  5. phucphamh

centergraphic :)) không có vấn đề đâu bác, đó là actions của nước ngoài có cái tên là grain vintage, và bây giờ là retro feeling-redish :D
  6. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Cách đơn giản nhất là mua máy film, mua film rồi chụp :3 :3
  7. rulesify

rulesify Mới đăng kí

Màu vẫn còn vàng quá bác , em muốn cái kiểu cái màu nó vẫn giữ được màu gốc như dìu dịu 1
  8. phucphamh

Góp vui
    stock
    Blend
  9. tranlong021988

tranlong021988 Thành viên cấp 1

Tương phản cao, nổi bật vùng mid. Riêng vùng tối (đen) và sáng(trắng) thì phủ 1 lớp trắng xám hoặc trắng ngà, gọi là film fade. Mình thì ghét rườm rà nên xài toàn Bullet Look hay LUT. Bạn có thể search thêm vì ngta share free nhiều lắm.
  10. thanhthanh12

thanhthanh12 Banned

lên google gõ preset hay action là có ngay nhé
  11. hoadovinasic

hoadovinasic Mới đăng kí

Mình cũng có tự học blend mầu nhưng chắc là do không có khiếu phối mầu nền không thể tạo được bức ảnh đẹp. :(

Ủng hộ diễn đàn