Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi về hiệu ứng bút chì

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi myco, 24/11/15.

Lượt xem: 1,810

1. myco Mới đăng kí

Chào các bạn..cho mình hỏi làm thế nào đế tạo hiệu ứng bút chì như ảnh này vậy...có phần mềm android nào làm hiệu ứng này không hay phải dùng pts...xin cảm ơn

...
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Muốn làm hiệu ứng đấy thì bạn tạo một layer riêng, rồi dùng brush nét bút chì quẹt giống vậy, còn layer ảnh bạn chuyển vể black and white. Tiếp theo hoà trộn chúng lại bằng mode Overlay, tiếp theo tạo một layer mask cho layer bức ảnh, dụng cọ mềm xoá phần ngoài của bức ảnh sao cho như ý muốn là được :)
    myco thích bài viết này
  3. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Mình góp ý thêm vào cách của bác giaphu_design là ở bước đầu tiên có thể dùng motion blur sẽ nhanh hơn 1 chút, còn chất lượng thì còn tùy ...:D
    mycoGia Phú thích bài viết này.
  4. myco

myco Mới đăng kí

cám ơn mọi người nhé..nếu có pm chạy android thì hay quá..mình cũng thich làm pts mà lâu rối ko xài..giờ cũng quên nhiều :D:D:D:D
  5. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Bạn thử google play với từ khóa kiểu như sketch, pencil ... Xem có thấy không. Cái này có vẻ giống này:
    Code:
    https://play.google.com/store/apps/details?id=com.zeeshan.sketchguru
    myco thích bài viết này
  6. myco

myco Mới đăng kí

cám ơn bạn..mình có thử tìm rồi nhưng ko có hiệu ứng như zậy..để mình cài thử của bạn xem..thanks bác nhiều lắm:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd
  7. PhamHungCM

PhamHungCM Thành viên cấp 1

Android nhé, lên GooglePlay tìm "hình ảnh bút chì phác thảo" xài OK lắm bạn!
    Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn