Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chuyện về bài test khi tìm việc làm

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi dangtu, 9/12/15.

?

Nếu gặp phải thì có nên tham gia test hay không?

1. Không

Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.
Kết quả chỉ hiện ra sau khi bạn ấn bình chọn.

Lượt xem: 1,793

1. dangtu Thành viên cấp 1

Mình mới dính cái này mong các bác cho lời khuyên.
    Chuyện là vừa public cái profile lên mấy trang tuyển dụng thì nhận được cuộc gọi tham gia bài test của Cty có VP tại tầng 12 tòa nhà ở Q1 ( nghe có vẻ hoành tráng ).
    Sau khi cúp máy 20ph sau nhận được mail và file word với nội dung
    Bài test cho ứng viên thiết kế

1.Bạn hãy thiết kế 3 banner quảng cáo cho Vinpearl Resort Hạ Long với nội dung " Giá tốt mừng khai trương"

theo các kích thước dưới đây:

377(R) x 431(C)

178(R) x 431(C)

1140(R) x 150(C)

2.Lấy ý tưởng từ banner dưới đây, bạn hãy thiết kế một banner quảng cáo cho du lịch hè ở Phú Quốc với nội dung

“Nghỉ hè Phú Quốc! Đặt bao nhiêu phòng, giảm giá bấy nhiêu %.”

* Lưu ý:

1/ Bạn dùng phần mềm photoshop để thiết kế cho 2 câu trên.

2/ Bạn gởi file thiết kế trên phần mềm photoshop và 1 file chụp hình sản phẩm bạn làm.

3/ Bạn gởi mail bài làm trong vòng 02 ngày kể từ ngày nhận đề làm.

Em đọc xong thì nhớ lại kinh nghiệm của các cha ông ta nên em replay mail
    Mình đã nhận được mail và file test bạn gửi
    Nhưng xin lỗi là mình không muốn thực hiện bài test này.
    1/ Yêu cầu bài test quá nhiều (tổng cộng là 4 mẫu) với 2 nội dung.
    2/ Cá nhân mình nghĩ khi test không nên lấy file thiết kế, đây là hành động rất phản cảm đối với designer.
    Với lý do đầu tiên thì thực ra không vấn đề gì, chủ yếu là lý do thứ 2 khiến mình không thoải mái.
    Có lẽ mình không hợp với vị trí bên cty bạn đang cần tuyển. Vậy mong bạn thông cảm
    Chúc bạn tìm được người phù hợp

Em không biết replay vậy có đúng không các bác cho em ít ý kiến.

...
    dabeomoon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn