Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Close-ups] Nikon FM10

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Bacvo, 13/7/13.

Lượt xem: 3,021

1. Bacvo Thành viên cấp 3

Trong lúc dành tiền mua con DSLR thì lấy em SLR này ra dùng tạm :P
    Nikon FM10
    Sau 1 đêm mài-mò, cũng tìm hiểu dc gần hết chức năng của chiếc máy:
    #1.
    #2.

Full: http://www.flickr.com/photos/bacvophoto/sets/72157634612688721/

Bài cùng chủ đề:

P/S: Các bác nào đang xài film cho mình xin chút kinh nghiệm về chọn film (nghe nói film có ISO khác nhau), lấy nét ảnh...

...
    NightF4AmateurTZ thích bài viết này.
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

What the "close ups" LOL 8-}
    Film thì cứ hàng rẻ mà sài thôi, Kodak Color+ 200, Fuji color 200, Uxi 200, đây là 3 loại film giá rẻ nhất trên thị trường. Chất lượng hơn nữa thì có film Super 200 giá bh là 40-45k 1 roll. Sau đó thì có vô vàn loại film khác nhau, giá cả cũng vô cùng. Bước đầu bạn cứ thẩm hết từng này loại film đã thôi hãng quyết định theo hay ko theo film 8-} Chơi film còn đau hơn chơi số nhiều :))
    P/s mà cái lens 35-70 AIS như trên hình là cái lens cùi nhất mình từng dùng, khuyên bạn là tẩu tán em nó đi rồi kiếm 1 em 50 1.8 AI giá bh tầm 1tr-1tr2 về mà dùng.
    Vo Hoang Bac thích bài viết này
  3. Bacvo

Bacvo Thành viên cấp 3

Close-ups thì thể loại ảnh chụp, chụp ở cự ly gần
    Mình thường có thói quen post theo chủ đề và bỏ vào dấu [ ]
  4. Bacvo

Bacvo Thành viên cấp 3

Còn đau hay ko đau thì tính sau :D
    Đọc nhiều bài báo thấy máy film có một vài đặc điểm mà DSLR ko có được, với lại chụp film đòi hỏi tỉ mỉ, cẩn thẩn hơn.
    Nhưng dù sao chơi DSLR vẫn là chính vì nó tiện hơn ;)
  5. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Vậy mới nói cứ thẩm hết các loại film rẻ tiền mình nêu ở trên đi đã rồi hãng tính tới các loại film đắt tiền như film BW, film slide 8-}
    Vo Hoang Bac thích bài viết này
  6. wHin

wHin Thành viên cấp 1

Cả máy lẫn lens của bác chủ đều hơi cùi ạ, nếu muốn thật sự sướng khi chơi film thì bác bán đi mua fm2 hoặc fm còn hơn, quan điểm của e cứ máy film là phải bằng kim loại, máy số mới bằng nhựa đc thôi ;)
    Bacvo thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn