Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có chút rắc rối về corel muốn hỏi các bạn.

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi Mr.Milo, 22/9/14.

Lượt xem: 5,003

1. Mr.Milo Mới đăng kí

Mình đang cần thao tác nhanh hơn trên corel. Mong các bạn giúp đỡ.
    Vấn đề như thế này:
    1. Mình muốn đổi màu nhanh các đối tượng cùng hệ màu sang một màu khác nhanh chống mà không cần chọn từng đối tượng để đổi màu (Trong Illustrator thì ta có lệnh Select->same->fill color để chuyển màu rất nhanh).
    2. Có cách nào (phím tắt ) để khóa đối tượng hay ẩn đối tượng nhanh mà không cần vào Object Manager vì lý do đơn giản là một số file thiết kế lung tung không theo từng lớp layer nên rất khó khăn.

...
  2. lenfipdesign

lenfipdesign Thành viên cấp 1

Đơn giản mà..bạn vào menu edit chọn Find and Replace chọn tiếp Find Objects...thực hiện theo hình ..chịu khó tý là ok.
    Mr.Miloquocthang000 thích bài viết này.
  3. Mr.Milo

Mr.Milo Mới đăng kí

Cám ơn bạn rất nhiều còn câu thứ 2 bạn có thể giúp mình luôn được không? lenfipdesign
  4. hoanghieudn

hoanghieudn Thành viên cấp 1

Xem thử, click phải đối tượng chọn lock Object. cái này ai cũng dùng, ko bt đúng ý bạn không
  5. lenfipdesign

Đơn giản mà bạn nhấn ctrl + J mở hộp thoại options click vào Workspace rồi bạn chọn thẻ coutumization chọn tiếp thẻ commands xong bạn nhìn ở giữa chọn thẻ transform từ menu xổ xuống, click vào ô ổ khóa nhìn bên phải chọn shotercut key vào bạn thêm vào phím tắt tùy thích ở ô new shotercut key rồi bạn assign xong la ok
    [​IMG][/IMG]
  6. Mr.Milo

Mr.Milo Mới đăng kí

Còn phần ẩn đối tượng, vs mình dùng power clip xong sau khi extract content thì nó xuất hiện đường chéo làm sau để bỏ nó. Mà chắc mình cần nghiên cứu thêm hỏi bạn thì nhiều thứ quá. lenfipdesign Iw2yBtb.png
  7. lenfipdesign

mình làm vẫn bình thường mà, đâu có bị như bạn nói đâu...reset lại corel thử
  8. Mr.Milo

Mr.Milo Mới đăng kí

Mình mới cài corel xong nó cũng vậy. Ô màu hồng là khung để nhét cái màu đen vào sau khi tách nó bằng lệnh Extract content thì bị vậy khi in ra cũng có đường chéo đó. Dễ hại não quá
  9. ghostpro278

ghostpro278 Thành viên cấp 1

trong corel thì không có ẩn đối tượng, nhưng mà bạn có thể kích vào màn hình trống chọn giá trị bước nhảy 1 giá trị nào đó, khi không cần thì nhấn phím mũi tên (trái
    ) đẩy nó đi chỗ khác, sau đó thì có thể nhấn mũi tên (phải) để nó trở lại vị trí cũ.
    Còn power clip bạn nhấn chuột phải chọn frame type --> none
  10. Mr.Milo

Mr.Milo Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn