Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có nên thêm chatbox vào diễn đàn?

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi hAckeZ, 17/10/12.

Lượt xem: 3,554

1. hAckeZ Thành viên cấp 2

Chào VDs,
    Em là thành viên mới gia nhập diễn đàn, cũng như bao thành viên mới khác. Chúng em vào đây để trau dồi thêm kiến thức đồ họa, học tập các đàn anh, đàn chị đi trước. Song song với đó là những khó khắn, thắc mắc muốn có người giúp đỡ...

Topic này đc lập ra để nêu lên quan điểm của e về việc có nên thêm chatbox cho diễn đàn VDs? Do nhiều lúc chúng em cần tìm người giúp đỡ thì lại phải tìm yahoo, skype, lập topic mới... rất mất thời gian. Nếu có chatbox thì các thành viên có thể tán gẫu, chém gió, đặc biệt là nơi giải đáp thắc mắc trực tiếp cho ma mới tốt hơn!

Em biết lý do mà VDs chưa có chatbox, có lẽ là vấn đề băng thông và dung lượng, nhưng e nghĩ nếu chỉ đặt tại host-server khác thì sẽ chẳng liên quan gì đến forum cả :)

Mong admin cân nhắc lại việc này,
    Thân !

...
    pitlamgi thích bài viết này
  2. Vận Mệnh

Vận Mệnh Thành viên cấp 2

Theo mình thì chẳng nên có cái chatbox vào làm gì cho nó lộn xộn và lộm cộm cả 4rum
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

4. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Không mở là Chuẩn nhất - Miễn bàn cãi ;)
    - Còn với mình thì muốn cái Thông báo chung nên cho Nhỏ lại - càng tinh tế càng tốt :D (Bé nhất có thể - Không có cũng được - có Banner bên rồi :"> )

5. Kenai

Kenai Thành viên cấp 1

Host của 4rum đã cùi rồi...Băng thông thì chả có bao nhiêu cài chat box cho giật tung đ*t lên à :-s
  6. Phạm Hữu Dư

Bạn có biết băng thông là gì ko mà bảo ko có bao nhiêu?

Nói chung cho dù forum có mạnh hay yếu gì thì cũng sẽ ko bao giờ có chatbox :)
  7. Kenai

Kenai Thành viên cấp 1

Thấy người ta nói thế mình cũng học đòi nói theo thôi ;;) chứ có biết gì đâu. Sao nặng lời với nhau thế
  8. Phạm Hữu Dư

Ko biết thì ko nên nói lung tung, mà lời nói đó thì có gì "nặng lời" hả bạn?
  9. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Nói thật là 1 phiếu Like vì mình cũng thíc, cơ mà cho thêm CB vào tốn băng thông lắm.
    rum ì ạch ngay
  10. Hoài Nam

Hoài Nam Thành viên cấp 2

Đừng nên cho CB vào. Rất lộn xộn.
  11. TylerKid

TylerKid Về hưu

chat box ngốn tài nguyên kinh khủng @@ host bên mình để chạy 4rum hiện giờ cũng đã vất vả rôi @@
  12. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Bác dư đang chạy vps miễn phí hay sao ấy.giám đặt chatbox bây giờ.họ lấy lại ngay =))
  13. buctrongnguoi

của m đang chạy thêm cái upload này.có 500mb thôi mà mình làm cố :D
  14. Hổ Báo VietDesigner

- "ĐM Tính" của Bác bây giờ Up ảnh thế nào vậy ?
    - Lúc trước có thử - Upload Ảnh nhanh Ác luôn - Like :-bd
  15. buctrongnguoi

upload vẫn ngon bác ạ.có thật là nhanh không đấy.chứ e thấy vẫn chậm bác ạ.#:-s
  16. buctrongnguoi

mà bác viết câu "ĐM Tính" làm em cứ đọc nhầm.thiện tai thiện tai :D
  17. Hổ Báo VietDesigner

- So với mấy host của Việt Nam như Upanh, Upsieu ... vừa lằng nhằng vừa Die lúc nào không hay - thì 'ĐM Tính" của bác Ngon chán mà Không Giảm Chất lượng ảnh thì phải ?:D
  18. kidivietdesigner

kidivietdesigner Thành viên cấp 1

k mở gì cả rác 4rum, chỉ là chém gió
  19. buctrongnguoi

chất lượng ảnh thì không.cái này e đặt ở host e để tiện sử dụng thôi bác ạ.upload sang web khác die lúc nào không hay.đàng này của e thì thích dùng khi nào thì dùng,không lo bị die.chứ cũng không chuyên upload ảnh. :D
  20. kidivietdesigner

kidivietdesigner Thành viên cấp 1

"Dm Tinh" là trang nào vậy, để xem chất lượng ra sao, cũng đang tính làm cái site upload anh cho nhân dân dùng cái, cho nó chất lượng giờ nhiều host cùi quá :(

Ủng hộ diễn đàn