Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Con đường trở thành 2D Artist ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Jay Kanel, 3/9/14.

Lượt xem: 3,756

1. Jay Kanel Mới đăng kí

Chào mọi người !

Năm nay mình 25t, đã làm Graphic & Web Designer đc 2 năm rồi.
    Nhưng đến bây h mình mới có định hướng và mong muốn rõ ràng đó là trở thành 2D Artist.
    Mình có năng khiếu về vẽ, nhưng chưa đc học hành bài bãn gì cả. Nên sắp rồi tới mình định tham gia lớp học vẽ nào đó, song song với tập vẽ = tablet ?

Mọi ng có thể góp ý mình nên bắt đầu như nào đc ko ạ?
    Mong có những góp ý chân thành.

Many thanks!

...
    FMPWang Pi thích bài viết này.
  2. Wang Pi

Wang Pi Mới đăng kí

Ủ ôi, tư tưởng lớn đụng nhau rồi :)) Bạn ở đâu? Nếu ở TP.HCM thì đi học vẽ tay với mình đi, mình tính học 1 khóa vẽ tay ở Sân Si Studio vào buổi tối! :)
  3. cuongbaolocnet

cuongbaolocnet Thành viên cấp 1

Học vẽ tay từ cơ bản lên, đọc sách về nguyên lý thị giác ^^ nền tảng cơ bản nhất mà nhiều graphic designer (học ở các trung tâm) còn thiếu
  4. lienpham92designer

lienpham92designer Thành viên cấp 2

em cũng muốn trở thành 2d artist nhưng chỉ luyện tập ở nhà thôi ở hà nội không biết ai dạy cái này cả

Ủng hộ diễn đàn