Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Công ty, Lương người này trả cho người khác (Có bằng chứng)

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi thienht, 30/10/15.

Lượt xem: 1,725

1. thienht Thành viên cấp 1

Được giới thiệu vào một công ty làm về dịch vụ công nghệ không dây.
    Vào chịu trach nhiệm design cho 1 event. Bao gồm thiết kế 2 mẫu Trifold, edit 6 poster.
    Ngay từ đầu công ty không đề cập về lương nên mình cũng chuẩn bị tinh thần là lương không cao,. Tất nhiên là nhiều lần mình nói về vấn đề lương nhưng ông sếp cứ nói kiểu "Làm đi mốt tính" thêm một phần là do trước đó đã từng làm bên công ty này rồi nên mình cũng không làm khó dễ. Rồi 1 ngày nọ (25/6) mình nhận duoc 1 Email. lương Exhibition là 3tr, trong đó mình nhận duoc 2tr vì giai đoạn tổng kết đi in mình gặp 1 số kho khăn (bệnh đột xuất) phải nhờ 1 đồng nghiệp (Trọng) giúp. mọi chuyện vẫn diễn ra êm đẹp. và bạn đó nhận duoc 1tr trích từ lương của mình. Chuyện này mình hoàn toàn đồng ý. Và công ty hẹn 1 thời gian mới trả 2tr cho mình vì vấn đề tài chính gì gì đó.
    Thời đến giữa tháng 10 mình mới gọi lại. Thì ông sếp bên đó bảo là mình chỉ nhận được 1tr. 1tr còn lại muốn nhận thì đòi ông đồng nghiệp kia đưa. mình liên lạc đồng nghiệp bên kia thì họ nói không có nhận khoản tiền nào của mình. Và mình cũng khẳng định là mình không có nhờ vả ai lấy lương giúp. Giờ thì ông sếp này còn nói, 1tr không lấy thì thôi. Chưa kể không có trợ cấp, trong luc design còn phải lao động chân tay đóng gói cả trăm sản phẩm giúp họ kịp giao hàng.
    Tính mình không khắt khe nhưng việc lương người này giao cho người kia là hoàn toàn không chấp nhận được.

...
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  2. Bụi

Bụi Thành viên cấp 2

Rút kinh nghiệm, học phí thôi bạn. chứ giờ thì cũng khó đòi lắm, xem như học phí vậy. Cơ mà nếu quen dân anh chị thì nhờ đến " nói chuyện " xem thế nào? :v
  3. thienht

thienht Thành viên cấp 1

Dân anh chị mình quen nhưng mình không muốn làm rùm beng lên. vì số tiền không thật sự lớn, nhưng nghĩ tới sự nhiệt tình của mình cho cái công ty đó thì rất tức
  4. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

đôi lúc sự nhiệt huyết nhiệt tình tốt bụng của mình sẽ bị người khác xem đều đó là hiển nhiên, trách nhiệm bổn phận, bạn nên bỏ qua, cố gắng sau này đừng dính vào mấy thứ như vậy, làm rùm beng hay gì cũng chỉ mệt bản thân mình, ko đáng
  5. tldesign

tldesign Thành viên cấp 2

Buồn cho thớt, nhưng thôi bỏ qua chứ chỉ vì 3 tr mà rùm beng không đáng. Viết lên đây chia sẻ cho mọi người để cùng tránh.

Ủng hộ diễn đàn