Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cover Facebook - FA !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi jackiss00, 5/3/13.

Lượt xem: 4,263

1. jackiss00 Thành viên cấp 2

Hi cả nhà, dạo này thích làm cover nên up lên cho ace tham khảo
    Mình xin phép sử dụng Stock của bạn ( anh, chị ) Lozy Photography
    Link Stock , có file shop cho pác nào chưa biết gì về tham khảo thêm ::)
    File Photoshop
    http://www.mediafire.com/?f98rtxgl79wg991

Tác phẩm

FA thì vào đây :=))

...
    Ku Sang, bboyhpro, Ngựa Hoang Gemini1 người khác thích bài viết này.
  2. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Cover thế khi bạn đưa vào thì ava che hết một phần rồi, nên để mod ngược lại bên kia đi bạn, nhìn mới đẹp
    Vãi cả bonus, đọc mà tủi thân :-s
    ngôi nhà giữa cánh đồngjackiss00 thích bài viết này.
  3. TheChan

TheChan Mới đăng kí

Mình thích text, có vẻ được.
    Nhưng mình ko thích màu lẫn cách ghép bokeh vào.
    Theo mình, bokeh xem như vậy chứ rất kén stock, ko phải cái gì cũng cho bokeh vào được.
    Trong trường hợp này bạn nên giảm opacity của tt xuống 1 tý nữa và blend lại màu phù hợp với tt để trông thật hơn 1 tý.
    Và 1 lời nữa, cái dòng credit to quá thành ra hơi vô duyên :-<
    dangthutrangjackiss00 thích bài viết này.
  4. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

Bạn làm bằng cs5,6 à ??

Sao dow về ko chỉnh sửa đc chữ vậy ?? m` dùng cs2 bật lên nó báo gì ý rồi ok :D
    jackiss00 thích bài viết này
  5. jackiss00

jackiss00 Thành viên cấp 2

Lâu lâu mới có người chia sẽ nhiều vậy, uhm, mình thấy màu mè đẹp nên cho vào , chứ chưa hiều hết về bố cục, oki mình sẽ chú ý hơn, thanks bạn
    TheChan thích bài viết này
  6. jackiss00

Mình dùng bản CS5, cũng ko có gì đâu , bạn tạo mấy lớp Gradient với curve thôi, bạn thích thì lấy stock về text ko cần file shop của mình đâu :P
  7. jackiss00

Tủi thân hả ông, hic, vậy làm 1 cái giống tui đi, tui làm cái này là để cầu trời cho mình hết FA đấy :=))
    Ngựa Hoang Gemini thích bài viết này
  8. Momono

Momono Thành viên cấp 2

ae mình chơi face lấy ảnh đó làm cover hết đi:">
  9. Hoàng Hải

Hoàng Hải Thành viên cấp 1

bác hướng dẫn em các bước làm đc không??em làm cho Gấu của em?Mới học nên chả biết làm thế nào??Mong bác tận tình chỉ giáo??
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Góp ý chủ thớt nà :">:

Nếu làm cover mà để nội dung bên phía cái phần avatar thì nó sẽ bị che mất khi đặt làm cover đấy :D. Nên đổi nó sang bên phải là ok :-bd

Ủng hộ diễn đàn