Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cùng thảm khảo cách blend màu này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi soulme, 22/1/13.

Lượt xem: 7,795

1. soulme Thành viên cấp 1

Mình rất thích màu này. Nhưng tìm và đọc miết mà không thấy. Mọi người cũng tham khảo, ai biết chỉ cho mình cách blend màu như thế này với. Nó giả màu film. Mình đã sử dụng một vài chương trình như hiệu ứng không được như thế này. Màu rất dịu mắt và có một lớp haze (mờ sương)
    1. Ảnh chụp bởi Sergio Mottola
    2. Ảnh chụp bởi Jonas Peterso

...
    Bờm MoĐình Nhất thích bài viết này.
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Ko biết thế này có giống ko ?
    nhokmiko.92, Smallmonkey2602, Kenny Vũ7 người khác thích bài viết này.
  3. soulme

soulme Thành viên cấp 1

Hay quá bạn ơi. Bạn làm thế nào vậy?
  4. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Màu này cũng đẹp nhỉ. Nhìn dịu dịu ý :)
  5. soulme

soulme Thành viên cấp 1

Nó là một trong những style chụp ảnh cưới bạn ạ :) nhìn rất thiện cảm. Thích hợp với outdoor
  6. Kim Hyun Joong

Kim Hyun Joong Thành viên cấp 2

nhìn thích quá.chỉ cho cháu tham khảo đc ko ạ
  7. xuangiang1011

Để tạo lớp mù như thế bạn tạo 1 layer Expose rồi kéo thanh offset sang bên phải 1 ít. Còn về màu thì tùy từng ảnh mà làm, có thể sử dụng Color Balace, Selective color, Curve,... và add thêm chut noise cho giống chất ảnh film :D
    Ku SangDX_Degeneration thích bài viết này.
  8. soulme

soulme Thành viên cấp 1

Mình cũng thử làm như bạn nói nhưng không được màu như vậy. Mình thấy hầu như tất cả ảnh họ chụp đều chung một công thức màu. Bạn có thể chỉ rõ cách bạn làm ảnh trên không? Mình thử dùng vsco film trên lightroom nhưng lởm.
  9. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bạn thử kéo Output của 3 kênh màu trong Level chưa :) với lại cái này dùng Solid là chủ yếu :) mình nghĩ vậy .
  10. Cao Coang

Cao Coang Thành viên cấp 3

Màu này cũng đẹp nhìn dịu mắt
  11. nguyenk nk

nguyenk nk Thành viên cấp 2

đẹp wa'...:-s...
  12. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

mình củng nghĩ là dùng soild
  13. HSP

HSP Thành viên cấp 4

bác có stock hem quăng lên ae vọc thử , thấy na ná màu flim nhưng contrast hem bằng :D
  14. Anne

Anne Mới đăng kí

Mình cũng giống như bạn Soulme, đă đọc và thử làm nhiều nhưng chưa bao giờ được màu ảnh như vậy. Rất nhiều Wedding photographer o nước ngoài sử dụng màu ảnh kiểu giả phim này.
  15. soulme

soulme Thành viên cấp 1

Một phần do máy và len họ sử dụng nữa bạn ạ! Theo mình biết thì nó gọi là style 24, 35, ts45 Hipster Film Vintage và thường được các photographer ở miền bắc Mỹ hay Australia sử dụng trong chụp ảnh cưới. Thường canh chính giữa ảnh hoặc ở góc rất xa, xóa phông wide angle với Tilt-Shift 45, hoặc 24, 35 mm. Đa phần đều chụp bằng 5dm 3 và họ sử dụng thêm vsco film hay alen để giả được màu như vậy.
    Bác xuangiang đưa ảnh kia lên là ảnh bác làm hay copy từ đâu vậy? Nếu ảnh bác khi nào rảnh viết tut chỉ cho mình và mọi người với.
  16. xuangiang1011

Ảnh là ảnh mình làm 100% bạn nhé, mình sẽ cố gắng dành thời gian viết TUT giúp bạn.
    soulme thích bài viết này
  17. xuangiang1011

Mình đã viết xong Tutorial rồi nhé, hi vọng giúp đc bạn phần nào :)
    http://forum.vietdesigner.net/threads/huong-dan-blend-mau-phong-cach-hipster-film-vintage.12121/
    soulme thích bài viết này
  18. Anne

Anne Mới đăng kí

Mình có đầy đủ máy và len như bạn nói mà vẫn không làm được như vậy mới tệ chứ. Mà tớ thấy nhiều photographer đă sử dụng kiểu này lâu rồi, khi còn chưa có 5dm 3 cơ. Để tớ thử thêm vsco film hoac alen xem có được không. Cảm ơn bạn rất nhiều vì đã chia sẻ. Khi nào thành công, nhớ chia sẻ mọi người biết với nhé!
  19. soulme

soulme Thành viên cấp 1

Do máy mình cùi nhưng mình dùng Alien cho kết quả khá tương tự bạn ạ. Cái quan trọng là góc chụp hình đem lại cảm xúc ấn tượng cho người xem và khi hết hợp màu sắc nó tạo hiệu ứng được như vậy thôi. Hầu hết đây là kiểu đám cưới nhỏ, tổ chức outdoor, nên tiếp cận chủ thể dễ với lens wide. Hoặc để chụp đời thường ( lifestyle) không tạo dáng mà chủ yếu là chụp bắt khoảnh khắc nên không thiên về xóa phông. Đây là ảnh mình làm nhờ sự hộ trợ của plugin (nhưng manual hoàn toàn) chưa thử cách của bác Xuan Giang. In door nên hiệu ứng cũng chưa được rõ ràng lắm.
    nhokmiko.92hth02x1 thích bài viết này.
  20. Anne

Anne Mới đăng kí

rất đẹp. Và chính xác là màu này đấy

Ủng hộ diễn đàn