Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cuộc thi "thiết kế logo cho giải pháp thương mại điện tử bizweb.vn"

Chủ đề thuộc danh mục 'Sự kiện - Cuộc thi' được đăng bởi Bizweb, 25/6/13.

Lượt xem: 19,626

1. BinJustin

BinJustin Thành viên cấp 1

đọc mà mỏi hết cả mắt.. các bác chém gió ghê quá @@
  2. thanhvg89

thanhvg89 Mới đăng kí

mình thấy tham gia được mà
  3. Kennysirius

Kennysirius Thành viên cấp 2

Kinh doanh thì đúng là nói người này người kia lừa đảo thì cũng khó thật,ông nào kinh doanh chẳng phải lừa :)) Nhà nước thì chỉ đưa ra vài điều lệ thôi,ai vấp vào đó mới rõ ràng là lừa đảo,ai né được thì vẫn đàng hoàng kiểu như bên kinh doanh đa cấp ấy. Không phạm pháp thì tội gì không dối trá? Đừng mong chờ vào lương tâm nhé :)) Cuối cùng chỉ thiệt cho người tham gia. Có vài lời gửi cho anh em designer
    Kinh doanh cũng lâu năm rồi,đoạt cả sao khuê rồi mà thay đổi logo đủ hiểu công ty có những tham vọng lớn,muốn phát triển thương hiệu (đoán vậy đi) vậy mà treo giải nhất thiết kế logo giá 5 triệu? Vấn đề không phải DN này có tiếc 5 triệu cho người dành giải nhất không mà họ có dám đánh liều thay đổi hình ảnh thương hiệu của mình (ít nhiều đã có tiếng tăm) để đổi lấy một thương hiệu mới giá 5 triệu? Còn chuyện logo 20k đã quá cũ rồi,diễn đàn đã bóc tách rõ ràng chất lượng những sản phẩm đó, hơn nữa ai học thiết kế chắc ít nhiều cũng được giảng viên nhắc nhở nên tự biết tôn trọng những sản phẩm mà mình làm ra và phải hiểu nó đáng giá như thế nào. 5 triệu cho một logo không phải là không đáng để làm mà phải làm sao cho nó đáng 5 triệu nếu không suốt đời không kiếm được hơn 5 triệu cho một cái logo.
    seuvuon133Già bản thích bài viết này.
  4. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn chủ thớt cho mình hỏi BIZ trong Biz web có ý nghĩa gì nhé!
    mgr thích bài viết này
  5. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

datalove999 : quan trọng là có ai làm đc để vừa lòng họ ko thui, như bạn chọn vợ hay người yêu vậy, mở cuộc thi tuyển vợ, mà toàn em ngực lép đít tóp thì sao mà chọn làm vợ đc chứ =)).
  6. datalove999

datalove999 Thành viên cấp 1

toaiking Tao không ham mấy loại này nữa....Sợ rồi
    toaiking thích bài viết này
  7. Già bản

Già bản Banned

Quả top nô gô 5 trẹo này vẫn chưa bị đóng à?:)) Thích nổi tiếng thì cho nổi tiếng luôn:))
    Ko online thì thôi, cứ online lại vào còm cho cái top này nổi phềnh lên mới được :))
    MioDung : Đi coi mấy thằng Khựa tuyển vợ chưa? Toàn mấy thằng đầu bù răng bựa đi bắt mấy ẻm miền Tây xếp hàng ra cho nó sờ đít sờ ngực:)) Biết súng nó còn tốt hem hay súng nó chỉ thẩm du thôi:))
  8. Già bản

Già bản Banned

Không có nhã hứng chỉ có nhã hứng bóc mẽ được hem?;)
  9. Bizweb

Bizweb Mới đăng kí

Ji SungNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  10. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Ban nick Già bản
    Cố tình gây tranh cãi, gây war nhiều lần.
    Admin đã nói rất rõ ràng

Mong mọi người thực hiện đúng!
    Các bạn có thể tham gia hoặc không!
    Nhưng tuyệt đối không gây war trong 4rum.
    pham_duykhanh, arimoto1992Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  11. arimoto1992

arimoto1992 Thành viên cấp 1

bạn già mồm đã bị band sau khi ngứa mồm đêm khuya :)), ad chuẩn quá :3
  12. Ji Sung

Ji Sung Mới đăng kí

Bizweb thích bài viết này
  13. seuvuon133

seuvuon133 Mới đăng kí

đọc tranh luận cũng có cái hay! :D
  14. kiến trúc sư

kiến trúc sư Thành viên cấp 1

ôi, đọc đến trang 2 thấy tranh luận đau hết đầu, mình thì chỉ ghét cái kiểu chấm giải theo kiểu đếm số like trên facebook, toàn đi nhờ vả like chứ thật ra ng ta có thích thật đâu... haizz
  15. Ông Già

Ông Già Thành viên cấp 1

Mấy bác mod, admin rãnh thì gom tất cả comment vô một chổ nào đó để cho dễ đọc, bấm từng trang mỏi tay quá! ;)
  16. cubi2308

cubi2308 Thành viên cấp 1

Mình thấy mấy bạn trên diễn đàn nhiều lúc cũng hơi quá, đa số các bạn đều là sinh viên nên nói thật là hiểu biết có phần hơi nông cạn.
    Mình là chủ của 1 doanh nghiệp có liên qua nghề nghiệp đôi chút đến diễn đàn này và mình hiểu là với cty cp trên đưa ra qui định để tke logo là thật. Các bạn có biết vì sao DN ko mang 5 triệu, 10 triệu tiền mặt để đi đặt ở cty tke chuyên nghiệp mà lại đăng cuộc thi như này không, vì họ cần 1 cái gì đó sáng tạo, mới mẻ không trùng lặp, những điều mà ở những cty chuyên nghiệp không hề có vì họ làm theo công nghiệp, nhanh gọn ăn tiền...đặc biệt là rất thiếu tính sáng tạo vì các cty đó gần như khi tke chỉ giao cho 1 người nhận cho 1 cty. Còn rất nhiều điều nữa mà cty chuyên nghiệp không thể làm được nhưng mình chỉ liệt kê vài điểm như vậy thôi, các bạn đa nghi là đúng nhưng đôi lúc các bạn nên học cách suy nghĩ theo chiều hướng tích cực, thoáng chút thì sẽ có lúc điều bất ngờ sẽ đến với các bạn.
    Mình biết diễn đàn cách đây 2 tháng và mình đã hợp tác được với 1 số bạn trên này để vẽ cho mình, tổng số tiền công thù lao mình bỏ ra để trả cho các bạn đó trong 2 tháng qua đã trên hơn 15 triệu rồi đó. Trong 15 triệu này mình đã mất trắng 1 số tiền tương đối cho 1 số bạn trên diễn đàn vì mấy bạn đó khi nhận tiền cọc xong vì 1 số lý do nào đó thì lại không vẽ , không gởi bản thiết kế cho mình (trong số các bạn đó có cả 1 mod), hoặc có những bản thiết kế gởi đến nhưng mình không sử dụng được mình vẫn trả tiền đầy đủ. Hiện nay mình vẫn hoàn toàn đặt niềm tin nơi các bạn trên này và vẫn đang hợp tác với 1 số bạn để thiết kế, vẽ cho mình và dù bạn đó là mới hay cũ mình đều gởi tiền công thỏa thuận đầy đủ ngay sau khi liên lạc (lâu lâu vẫn bị mất tiền oan).
    Câu cuối: các bạn hãy suy nghĩ theo hướng tích cực thì cuộc sống sẽ nhẹ nhàng với các bạn, nếu gặp phải chuyện ko may, lửa đảo thì các bạn coi như là tặng free cho 1 người bạn vậy. Rồi cuộc sống sẽ trả lại cho bạn những niềm vui bất ngờ.
    Thân
    Ji Sung, Thái Châu, No.131 người khác thích bài viết này.
  17. Riin

Riin Thành viên cấp 1

Cho mình hỏi là gửi qua online cần những gì vậy? Có cần chụp CMND lên không?
  18. Bizweb

Bizweb Mới đăng kí

Riin: bạn chỉ cần gửi file thiết kế và file word mô tả ý tưởng thôi nhé, chưa cần CMT nhé
    Thanks bạn!
  19. chiendominh

chiendominh Mới đăng kí

cho em hỏi 1 xíu,là giải thưởng chỉ có bằng khen với giấy chứng nhận thôi phải không? không được tiền mặt phải không ?
  20. Bizweb

Bizweb Mới đăng kí

chiendominh: Phần thưởng bao gồm giấy chứng nhận và tiền mặt bạn nhé. Bizweb sẽ trao tiền mặt cho bạn nào đạt giải nhé

Ủng hộ diễn đàn