Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cuộc thi thiết kế Logo] Thử thách sáng tạo cùng CIH

Chủ đề thuộc danh mục 'Sự kiện - Cuộc thi' được đăng bởi BaileyHuynh, 22/8/14.

Lượt xem: 7,344

1. BaileyHuynh Mới đăng kí

Tháng 8 này anh em VietDesiger nhà mình hãy tham gia trổ tài trong cuộc thi thiết kế logo mang tên “Thử thách sáng tạo cùng CIH” do Bệnh viện Quốc tế Thành Đô (City International Hospital – CIH) tổ chức!

Thời gian nhận bài dự thi: Từ nay đến hết ngày 27/8/2014
    Số lượng bài dự thi: Không giới hạn. Tuy nhiên, bài dự thi không được có thiết kế tương tự nhau.
    Chủ đề:Thiết kế & phát triển trên hệ màu và logo sẵn có của Bệnh viện Quốc tế Thành Đô như bên dưới.
    Bài dự thi gửi về: contact@cityinternationalhospital.com hoặc tham khảo thông tin về BVQT Thành Đô tại: cityinternationalhospital.com

Các bạn xem chi tiết về cuộc thi tại đây nhé: cityinternationalhospital.com/vi/tin-tuc/tin-tuc-moi/300-thu-thach-sang-tao-cung-cih.html

Xin lỗi anh em vì update thông tin cho anh em hơi trễ!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/8/14
    Phạm Hữu Dư, Dương KhaHứa Hồng Quân thích bài viết này.
  2. BTHoang

BTHoang Thành viên cấp 1

Tất cả bài dự thi tham gia cuộc thi này đều thuộc quyền sở hữu của Bệnh viện Quốc tế Thành Đô. BTC có quyền sử dụng tất cả bài dự thi cho các mục đích quảng cáo, tiếp thị, truyền thông… mà không phải trả bất kỳ chi phí bản quyền nào cho người tạo ra.
    thế nó chỉ trả 5tr cho 1 người giả nhất .Còn những bài còn lại nó tự do sử dụng không cần xin phép ak :. nghe ảo diệu qua :)) thế này bỏ ra 5tr đc 1 đồng logo dùng dần rồi :D
    Zeratul, ZinP, dieuhauteo2 người khác thích bài viết này.
  3. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Thực ra vấn đề chưa bàn đến là 5 triệu hay mấy triệu, nhưng rõ ràng là thật tệ khi có quyền sử dụng cả những thiết kế mà nó KHÔNG TRẢ TIỀN thì thật là một cách nghĩ khó có thể chấp nhận được trong thời buổi hiện nay !

Giống như cuộc thi thiết kế ThaiBinh Dental care ở đây này: http://forum.vietdesigner.net/threa...ng-hieu-nha-khoa-thai-binh-dental-care.59156/

Mình cũng tham gia 1 logo cơ mà đến nay mới có.......2 tháng mà trả thấy công bố thông tin cái bẹp gì ? Email, post trên page hỏi mà éo trả lời, thậm trí bị hỏi nhiều quá nên chặn mệ nó FB của mình luôn, mình nhắn tin qua facebook cho kethuynh là người trong ban tổ chức thì phải và cũng im re luôn.
    Chán !
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/8/14
    haloproHứa Hồng Quân thích bài viết này.
  4. TinTin Tuan

TinTin Tuan Mới đăng kí

Phần này [Tất cả bài dự thi tham gia cuộc thi này đều thuộc quyền sở hữu của Bệnh viện Quốc tế Thành Đô. BTC có quyền sử dụng tất cả bài dự thi cho các mục đích quảng cáo, tiếp thị, truyền thông… mà không phải trả bất kỳ chi phí bản quyền nào cho người tạo ra] mình thấy cuộc thi nào nó cũng viết thế, có vấn đề là hơi ít giải nên AE cứ ngại tham gia.
    Hứa Hồng Quân thích bài viết này
  5. BTHoang

BTHoang Thành viên cấp 1

thế mới nói hình như anh em đang bị lợi dụng quá đáng thì phải. đáng lẽ ra là 1 bệnh viện lớn phải bỏ tiền thuê người thiết kế logo cho mình , thì lại mở 1 cuộc thi trao 1 cái giải rồi đc 1 đống logo .ờ thì trao 1 giải cho người giải nhất đc sự dụng logo của họ , nhưng nếu sau này có sử dụng logo của người khác cũng phải xin y kiến chứ . người ta đã bỏ công sức thiết kế đã ko đc giải lại còn thấy ý tưởng của mình đc đem ra dùng tùy tiện .
  6. toilatoi_84

toilatoi_84 Thành viên cấp 2

Hãy sáng suốt khi bỏ công sức mình ra cho người khác.
  7. ChauVu

ChauVu Thành viên cấp 1

Lên freelancer chơi cho lành :)
  8. Hứa Hồng Quân

Hứa Hồng Quân Thành viên cấp 1

9. BaileyHuynh

BaileyHuynh Mới đăng kí

Em thấy thông tin cũng hữu ích nên share cho mọi người cùng tham gia mà ai cũng "ném đá" thế. Ném thì ném chứ em xin phép không nhận đâu :P
    Cuộc thi này em nghĩ BTC chỉ muốn tạo sân chơi giao lưu cho mọi người thôi, chứ Bệnh viện lớn như thế ít ra cũng phải có 1 team design để thiết kế chứ. Mà thường thì có sử dụng thì người ta chỉ sử dụng Logo của bạn thắng giải thôi nhỉ, em nghĩ thế :-L
  10. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Bạn ngây thơ quá, bạn biết giá remake logo cho 1 bộ nhận diện thương hiệu cỡ lớn ntn đã phải trên 5tr 1 bộ rồi không ? Chưa kể là vô số các thể loại chi phí kèm theo khác. Như thế này gọi là " khôn lỏi " và " bóc lột " cũng không quá đâu. Các bạn nào mới làm, làm lấy kinh nghiệm, làm cho vui thì cứ tham gia. Coi như là bài tập cũng không mất gì. Còn các bạn đã đi làm, đã có vốn kinh nghiệm kha khá, họ cũng k ham hố lắm cho các dự án viễn vông mà mình không dc cầm đằng chuôi thế này đâu
    toanlove371, halopro, dieuhauteo2 người khác thích bài viết này.
  11. lenm

lenm Thành viên cấp 4

cái logo nó chiếm phần lớn bộ nhận diện rồi bạn ơi =)) có cái quan trọng nhất mà bạn bảo " làm mỗi cái logo "
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  12. Thiên Trí

Thiên Trí Thành viên cấp 2

có vẹo gì đâu. H thay vì mướn 1 designer 5tr cho 1 logo thì sao bằng tung ra 1 cái cuộc thi xong treo giải 5tr thì có bi bao nhiêu là option cho chọn, khỏi gặp mặt bàn bạc thỏa thuận giá cả chi cho mắc công. Họ không quá thông minh hay ma mãnh trong công việc mà có chăng là do chúng ta quá ngu ngốc khi đâm đầu vào làm với cái lý do lấy kinh nghiệm hay mún chứng tỏ. Haiz!,
    ZinPlenm thích bài viết này.
  13. info.logosangtao

info.logosangtao Thành viên cấp 1

Những người làm chuyên nghiệp sẽ chẳng bao giờ để ý tới các cuộc thi.co chăng chỉ là những con thiêu thân lao vào cho những kẻ khôn lỏi cười nhỉnh mép :)
  14. BTHoang

BTHoang Thành viên cấp 1

mình thấy có nhiều cuộc thi như thế này rồi . nhưng họ thay vì trao 1 giải cho người thắng cuộc thì họ có thêm 2 3 giải cho người về nhì ba coi như là cám ơn đã tham gia góp ý tưởng cho họ. Đằng này trao mỗi 1 cái giải cho cái logo đc chon (như kiểu mua bán tôi lấy cái logo này của ông tôi chỉ phải trả tiền cho ông thôi còn nhưng người ko đc chọn thì họ phải để lại logo và ra về :D ). mà các bạn đừng bao giờ nghĩ họ giao cả cái logo thương hiệu của họ để làm sân chơi cho các bạn . tính toán cả rồi !
  15. Dương Kha

Dương Kha Mới đăng kí

Có nên làm 1 bài gửi không nhỉ, biết đâu bất ngờ @-) Dù gì cũng cảm ơn chủ thớt xinh xinh đã Share thông tin nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/8/14
  16. Bo SuSu

Bo SuSu Mới đăng kí

[Hỏi ngu] Thiết kế logo thì thiết kế mỗi cái này thôi phải không nhỉ? Nếu vậy, anh em mà có ý tưởng sẵn rồi thì làm chắc cũng nhanh nhỉ.

17. Adobe Premiere

Adobe Premiere Mới đăng kí

Hình như cái Bệnh viện này bên Bình Tân gần nhà mình, thấy bệnh viện cũng to lắm mà sao giải bé thế. Ít ra phải gồm 1 cô hoa hậu và vài Á hậu chứ nhỉ.
    Lâm AnhK thích bài viết này
  18. Love Pink

Love Pink Banned

Thích đồ họa lắm mà lại không có tài. Thôi MN thi đi em ủng hộ hết mình hii
  19. Giải thưởng hấp dẫn quá, nghe hào hứng muốn tham gia ghê. Nhưng sao không có thêm giải khúc khích nhỉ, để động viên tinh thần cho memner. Như vậy vui hơn á!
  20. Mắm Nhỏ

Mắm Nhỏ Banned

Nghe hấp dẫn quá, mình mới tập tành đồ họa tí thôi nên cũng không dám múa rìu qua mắt thợ, thôi thì ủng hộ các anh em nhiệt tình

Ủng hộ diễn đàn