Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

CV mới làm giúp bạn

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Minh Kì Đông, 5/8/15.

Lượt xem: 19,355

1. Minh Kì Đông Thành viên cấp 1

Đây là CV mình mới làm giúp bạn hôm qua. Mọi người cho chút ý kiến góp ý nhé!

...
    lucyenhd, Phúc Đào, Ng Diệu Ly2 người khác thích bài viết này.
  2. ngocritzy19

ngocritzy19 Thành viên cấp 1

Cho mình xin tham khảo được không ?
  3. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Nói chung nhìn cũng dc. Nhưng mình không thích cho lắm cái Backgruond. Nhìn nó rối rối sao ấy
  4. Minh Kì Đông

Minh Kì Đông Thành viên cấp 1

dao duc viet tks bạn đã góp ý, mình sẽ thử làm cho nó bớt rối hơn xem sao:D
    hieumediavn thích bài viết này
  5. Minh Kì Đông

ngocritzy19 bạn để lại mail lát mình gửi qua cho
  6. minngokkute1

minngokkute1 Mới đăng kí

nói thật là chưa ổn , bạn sắp bố cục là 1 , chữ thò ra thụt vào rất khó chịu là 2
  7. Minh Kì Đông

minngokkute1 tks bạn, nhưng mình nghĩ cho các hàng chữ dài bằng nhau thì nó sẽ bị cụt câu, ví dụ như Đại học thì nó sẽ thành Đại <xuống dòng> học :)
    còn phần bố cục nhìn lại mình cũng thấy chưa đc ổn lắm
  8. nhokli.nolove

nhokli.nolove Mới đăng kí

Mình góp vui, cũng cần góp ý từ mọi người... (CV được thiết kế hoàn toàn từ MS Word 2013)

Còn mình xin góp ý CV của bạn.
    - CV đó hình như không hợp lắm với công việc kế toán.
    - Về phần chữ ở các đoạn thì bạn nên căn lề 2 bên. Có thể cho dàn trải hoặc thu hẹp khoảng cách ở các ký tự sao cho vừa với khung, ngắt dòng đúng cách... Và hình như mình thấy khoảng cách ở 2 dòng có vẻ hơi gần nhau quá..
    - Nhìn vào CV mà bạn thiết kế thì mình không thấy được điểm ấn tượng của nhân vật. Như quá trình học tập, kỹ năng làm việc. Bạn có thể làm nổi bật ở các thế mạnh của nhân vật để Người đọc khi xem thì sẽ nhìn thấy "Tại sao tôi phải chọn bạn?" đầu tiên. Tiếp theo đó Người ta mới tìm đến "Bạn có những gì?"

Đấy là ỹ kiến cá nhân thôi... Chúc bạn thành công!
    hieumediavn, caodangtoi, tinhlv4 người khác thích bài viết này.
  9. Minh Kì Đông

cảm ơn bạn nhokli.nolove, nhờ góp ý của bạn mình nhận ra CV trên còn phải sửa lại nhiều,
    còn CV của bạn thật sự ấn tượng với mình nhất là cách sắp xếp bố trí các phần, cái khuyết điểm đầu tiên có vẻ giống mình :D
    tiện cho mình hỏi khi đi phỏng vấn có cần in cả Protfolio không bạn ?
  10. One Top

One Top Thành viên cấp 1

Background trang đầu để contract cao quá bạn à. Có màu nhưng không có cảm xúc & sự đầu tư đúng đắn nên gây cảm giác chưa được mềm, nhất là bạn nữ & làm cồn việc kế toán. Cái background chưa được liên quan cho lắm :v
    Minh Kì Đông thích bài viết này
  11. nhokli.nolove

nhokli.nolove Mới đăng kí

Trước khi đi phỏng vấn, bạn cần chứng minh Bạn có năng lực và bạn thể hiện những sản phẩm của mình cho họ thấy thông qua bộ hồ sơ của bạn. Bây giờ thời kỳ công nghệ nên có thể gửi cho họ hồ sơ mạng qua email, skype.. tùy họ yêu cầu. Bộ hồ sơ qua mạng chỉ cần CV của bạn, thư xin việc và các file dự án bạn đã từng làm. Nếu có thể bạn nên scan các bằng cấp có liên quan. Còn khi đi phỏng vấn thì bạn nên chuẩn bị cho mình 1 bộ hồ sơ giấy đầy đủ giấy tờ. Không cần phải in Protfolio. Nếu đậu thì chắc chắn bạn phải hoàn thiện bộ hồ sơ đó theo yêu cầu của nhà tuyển dụng.

Về designer thì mình chỉ mới làm như vậy. Còn k biết các ngành khác như thế nào.
    Minh Kì Đông thích bài viết này
  12. Minh Kì Đông

13. Đào Kính

Đào Kính Thành viên cấp 1

Các bạn góp ý giúp mình.Thân!
    TuấnPhong1605mousehell thích bài viết này.
  14. CyberHaze

CyberHaze Thành viên cấp 1

Của bạn Đào Kính mình thấy bạn dùng hơi nhiều màu thì phải (nhìn rối mắt và mất tập trung),với lại bạn dùng màu gradient nhìn khá là nặng nề và có phần đi sau so với xu hướng hiện tại (flat design) :)
    Đào Kínhpeaceful506 thích bài viết này.
  15. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

CỦa bạn Đào Kính nếu lùi về thời đính đám win7 thì cái CV này gọi là được.
    Nhật Hạ, Loong, ThanhTam_Tran2 người khác thích bài viết này.
  16. CyberHaze

CyberHaze Thành viên cấp 1

Gọi là hợp thôi chứ mình chưa thấy Được cho lắm :D
  17. Poem

Poem Mới đăng kí

Mình cũng đang làm hồ sơ, nhờ mọi người góp ý luôn ạ :D
    To The Kien, TuấnPhong1605Angela Duong thích bài viết này.
  18. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Poem Màu tím mix với đen trông tối quá mà ko đẹp. Trình bày văn bản không được thoáng. Với những cái CV dạng chữ thế này bạn nên đầu tư về typo hơn.
  19. Poem

Poem Mới đăng kí

badboy2000320 Mình cũng thấy hơi cứng nhưng vì trình độ pts có hạn nên không dám múa may quay cuồng nhiều ạ :D. Mình sẽ tham khảo thêm, nhờ bạn mà hôm nay có thêm từ khóa mới nữa. Many thanks! :)
  20. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Mầu mè quá các thánh ơi, nhẹ nhàng chút cho nhà tuyển dụng dễ tập trung.

Ủng hộ diễn đàn