Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

CV xin việc của mình - Microsoft Word style

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi thanhdat5, 17/6/15.

Lượt xem: 15,184

1. thanhdat5 Thành viên cấp 1

Chào mọi người. Hiện tại em đang là sinh viên năm 3, khoa Công nghệ thông tin.
    Sắp tới phải đi thực tập, nên chuyện viết CV là không thể tránh khỏi. :D
    Em cũng rất thích đồ họa, thiết kế. Nên muốn làm cho mình 1 CV - một phong cách Graphic Design chứ không phải là những dòng mô tả .:D.... Dưới đây là mẫu CV của em. Mong mọi người góp ý để em hoàn thiện hơn ạ.
    Cảm ơn mọi người :D

...
    baconla, Víp Mới Hiểu, haitran.tnk10 người khác thích bài viết này.
  2. ngoc_katy09

ngoc_katy09 Thành viên cấp 2

mình cũng sinh viên năm ba khóa 7 đại học công nghiệp
    bạn học lớp nào thế
    thanhdat5 thích bài viết này
  3. ๖ۣۜSo ๖ۣۜMagic

๖ۣۜSo ๖ۣۜMagic Mới đăng kí

Theo ý kiến cá nhân của mình thì hình thức thì cũng tạm ổn nhưng nội dung thì phải chỉnh sửa lại khá nhiều đó. Mình chỉ xin góp ý 1 chút thôi.
    1. Thời gian nên đưa theo thứ tự những gì xảy ra gần nhất. Ví dụ học vấn bạn nên đưa ra là hiện nay đang học năm 3 sau đó liệt kê ngược dòng thời gian.
    2. Học vấn chỉ cần đưa ra trình độ học cao nhất của bạn là đủ. Chẳng ai quan tâm bạn học tiểu học ở đâu đâu.
    3. Bạn nên đưa mục tiêu nghề nghiệp và kinh nghiệm làm việc vào đầu CV. Nếu bạn chưa có kinh nghiệm làm việc thực tế thì đưa những bài nghiên cứu, thực hành của bạn trên trường học vó liên quan vào cv. Theo mình thấy cái phần tương lai trong học vấn bạn liệt kê là mục tiêu nghề nghiệp đó nhưng đừng ghi chung chung như vậy mà phải ghi cụ thể. Ví dụ như mục tiêu của bạn trong 5 năm tới, 10 năm tới sẽ làm được gì trong công ty
    Lam Nguyen Quang, dinhlong, CrystalShield4 người khác thích bài viết này.
  4. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

pro quá <3
  5. Mr.idol

Mr.idol Thành viên cấp 1

hề hề... mình nghĩ 1 người lập trình mà làm nthe là tốt rồi
    mình góp í chỗ kỹ năng lập trình
    bạn để mấy cái vòng đó xuất phát từ 1 góc 1 thôi chứ đưng để nó xoay linh tinh thế
    cái thì bắt đầu từ góc 1h cái 3h cái 5h rồi lại về 1h
    híc
    theo mình thì để hết 12h thì đẹp hơn :v
    henryhorsefunnythanhdat5 thích bài viết này.
  6. thanhdat5

thanhdat5 Thành viên cấp 1

Cảm ơn mọi người đã góp ý ạ.
  7. Medic

Medic Thành viên cấp 2

CV quá đẹp cho 1 bạn lập trình :D
  8. Vincent Vo

Vincent Vo Thành viên cấp 1

đẹp đó bạn nhưng mà thắc mắc bạn học lập trình mà sao ko thiết kế theo kiểu giao diện của mấy cái app lập trình mà theo giao diện của word :)
  9. MIT Team

MIT Team Mới đăng kí

10. hactyhon

hactyhon Thành viên cấp 2

MÌnh bổ sung góp ý 1 xíu về nội dung, bạn nên thêm phần thành tích xuất sắc nhất (với riêng bạn) trong từng giai đoạn. Ví dụ ở năm 1 làm được gì (thành tích học tập đứng trong top 3 chẳng hạn), năm 2 tham gia cộng tác với 1 số công ty abc , năm 3 ....

Khi đó, nhà tuyển dụng có thêm nhiều thông tin của mình, sẽ có lợi và chiếm ưu thế. Cái thành tích ko nhất thiết phải nổ, ko nhất thiết phải tìm cái thiệt sự tốt mà là cái nổi bật mà bạn cảm thấy tự hào. Còn nếu không có thì cũng ráng nặn ra để viết (dù là 1 thành tích bình thường với người khác).
  11. aconcho1994

aconcho1994 Mới đăng kí

Thiết kế theo phong cách khá hay :like: Nhưng thông tin trên CV đưa ra thì hạn chế quá!
    Bên trái 1 khoảng lớn như thế mà bạn lại chỉ để mỗi cái thời gian... mà khoảng cách thì lại hơi thưa.... khá loãng bên trái...
    Bên phải thì bạn lại nhồi nhét 2 mục cái đoạn kỹ năng tin học... rồi 2 mục kia lại thưa và to...
    Thân ái và quyết thắng !
  12. PhotoShooter

PhotoShooter Thành viên cấp 1

sao bạn ko làm cv bằng tiếng anh luôn?! :)
  13. Luan Huynh

Luan Huynh Mới đăng kí

Đồ họa là tốt, nhưng đối với một dân công nghệ thông tin hay lập trình, bạn phải nói bạn làm được dự án gì... Còn nếu bạn có một CV đồ họa đẹp như vậy thì bạn nên đánh vào Front-End nhiều hơn :D
  14. nhat_7755

nhat_7755 Mới đăng kí

sáng tạo ấy chứ :))
  15. emon

emon Mới đăng kí

Ý tưởng của bác hay phết :)) Em cũng xin có tí ý kiến dưới quan điểm người đọc CV :v
    1. Phần học vấn không nhất thiết phải liệt kê dài. Bằng cuối cùng và một số bằng thêm có thể là chứng chỉ, giải thưởng ...
    2. Đoạn kĩ năng lập trình bác dùng viền tròn thiếu, bên trên là đánh giá kĩ năng làm người đọc nghĩ viền tròn đấy thể hiện cho độ thành thạo các kĩ năng lập trình của bác.
  16. quangai94

quangai94 Thành viên cấp 1

Viết sai chính tả vài chỗ nhé. Như tên phần mềm còn viết sai :v.

Còn góp ý thì mình không có gì để góp ý cả :3
    CrystalShield thích bài viết này
  17. CrystalShield

CrystalShield Mới đăng kí

Theo ý kiến cá nhân mình:

Về Thiết kế: Tổng quan là rất tốt, mình rất thích. Nhưng có 1 vài chỗ nhỏ chỉnh lại thì OK hơn.
    1: cái blogspot nên đồi thành màu cam, hoặc màu khác, vì màu vàng rất khó đọc.
    2: Kỹ năng lập trình nếu bạn có ngụ ý là phần vòng tròn đậm là tốt, còn mờ là thiếu sót, thì bạn nên cho chúng nó bắt đầu từ hướng 12 giờ, và đi theo chiều kim đồng hồ.
    3: Bạn chỉ nên có 1 cái hình, giữ lại hình to, hình nhỏ bên phải là ko cần thiết.
    4: Tên bạn cũng vậy, có Ng Thành Đạt bên trái rùi, bên phải không cần thiết.
    5: ở phần Kỹ năng lập trình, sao màu nền của ô số 1 lại đậm hơn 3 ô ở dưới.

Về nội dung: thì mình cũng có cùng ý kiến với các bạn comment ở trên.

====

Nói luôn luôn dễ hơn làm, mình là người ngoài nên nhìn vào sẽ soi ra được rất nhiều thứ mà nếu mình là chủ nhân của một thiết kế nào đó mình cũng sẽ bỏ sót nhiều chi tiết. Mình ko có ý bới móc hay soi mói mà mình chân thành góp ý và cũng như toàn thể anh em ở đây, mình luôn muốn góp 1 chút sức giúp cho một thiết kế nào đó hoàn chỉnh hơn.

Mình trân trọng mọi ý kiến mang tính xây dựng và sẵn sàng giao lưu, học hỏi.
    Mình coi thường những comment bố đời, giọng quát nạt. Ông bà có câu, chim khôn kêu tiếng rảnh rang, người khôn nói tiếng dịu dàng dễ nghe.

(Xin lỗi vì nói phần không liên quan quá nhiều, nhưng vì mình có đọc qua diễn đàn và có một vài bạn hay comment cái kiểu quát mắng. Nên mình không thích kiểu nói chuyện đó lắm. Dù là người đó giỏi tới cỡ nào đi chăng nữa)

====
    Thân chào chủ thớt, và các bạn.
    Trịnh Studio, thanhdat5, ToiHocDoHoa.com1 người khác thích bài viết này.
  18. CrystalShield

CrystalShield Mới đăng kí

Phần mềm Adobe Dreamweaver bác thới viết sai nhé.

Bác viết thiếu chữ "e" rồi...
    haitran.tnk thích bài viết này
  19. Tran Quoc Trien

Tran Quoc Trien Mới đăng kí

Cho mình xin file PSD nhé
  20. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Timeline ngược, vòng tròn đánh giá kỹ năng phần mềm nên có cùng vị trí cho điểm bắt đầu. Phần kỹ năng khác, tại sao background của text số 1 lại khác bg của 3 text còn lại nhỉ?

P/s: SV này đi xin việc thì dù develop hay design cũng rất khó đọ với mặt bằng CV chung, 1 sự sáng tạo ... lạc đề. Giá mà bạn lấy cảm hứng từ dreamweaver hoặc photoshop thì sẽ gây đc ấn tượng với tớ nhiều hơn. Mấy phần mềm đó có trong CV của bạn, chắc bạn cũng quen thuộc với chúng đúng ko?

Ủng hộ diễn đàn