Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

CV xin việc của mình, thiết kế chơi :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Gà Con Lạc Mẹ, 29/6/15.

Lượt xem: 4,678

1. Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

Mình thấy nhiều người làm lên cũng đua đòi, mình chưa ra trường và cũng chưa có ý định đi làm lên cứ thiết kế bỏ đây, khi nào cần sẽ dùng tới nó :D
    gạch đá thoái mái nhé =))

...
    Phạm Hữu DưDzungDG thích bài viết này.
  2. Nhữ Mạnh Hiển

Nhữ Mạnh Hiển Thành viên cấp 1

3. Vô Danh Vô Thực (bị xóa)

Vô Danh Vô Thực (bị xóa) Thành viên cấp 2

Nói ku em đừng buồn chứ cái CV này mà gọi là của 1 designer thì... chắc mình cho 0 điểm về chỗ quỳ :)
    Lam Nguyen Quang, changjinewDennis Luu thích bài viết này.
  4. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

5. Vũ Việt Hùng

Vũ Việt Hùng Thành viên cấp 2

Thiết kế chơi? Cái này copy trên mạng về sửa thông tin chứ gì, mình cũng mới down hôm qua đây, cho phép mình cười vào mặt bạn cái nhé =))

nhanck12, Lam Nguyen Quang, changjinew5 người khác thích bài viết này.
  6. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Thiết kế chơi thì mình góp ý chơi ... CV của thớt rất chuyên nghiệp khà khà
  7. tuongvan1992

tuongvan1992 Thành viên cấp 1

Copy có vẻ chưa tới :v
  8. Vô Danh Vô Thực (bị xóa)

Vô Danh Vô Thực (bị xóa) Thành viên cấp 2

Gà Con Lạc Mẹ bạn hỏi thì mình cũng chân thành trả lời :):

Về layout, thiết kế: vốn nó không ấn tượng, chẳng thể hiện được kỹ năng đồ họa, huống chi nó lại là template bạn load về. Coi như bạn không có điểm về mặt hình ảnh nhé :)

Về Nội dung: chắc bạn viết chơi nên nó cẩu thả. Phần tự giới thiệu mình đánh giá là trẻ trâu, còn phần thông tin về học vấn lẫn kinh nghiệm thì quá lủng củng. Câu cú không đầu không đuôi, lại còn sai chính tả. Đặc biệt, phần học vấn đến cuối cùng người ta không biết bạn đang học ngành tên gì ở trường nào.
    Ở những mục trên, bạn nên gạch đầu dòng cho rõ ràng, tránh trình bày như văn nói, và chú trọng đến thông tin liên quan đến công việc mình ứng tuyển.

Hy vọng chia sẻ này sẽ giúp ích cho bạn trong tương lai để có 1 CV bài bản hơn nhé :)
    changjinewLazio Auditore thích bài viết này.
  9. Gà Con Lạc Mẹ

Vũ Việt Hùng bạn cười thoải mái đi :)) Nhưng mình nói thật nhé !!! CV người ta share trên mạng cho người dùng down về áp dụng thì chả có lý do gì mà không được copy của người ta cả. Thế bạn nghĩ đã là 1 designer là cứ phải tự tay thiết kế cho mình 1 cái CV à. NHẦM !!!
  10. Vũ Việt Hùng

Vũ Việt Hùng Thành viên cấp 2

=)) nhưng bạn mạnh dạn nhận là bạn thiết kế thì hơi lố rồi đó.
  11. Gà Con Lạc Mẹ

Vô Danh Vô Thực ok thaks bác :D, em cũng nói từ đầu là làm chơi vì e còn 1 năm nữa mới ra trường lên chưa cần dùng tới CV làm gì :D
  12. Eazy

Eazy Thành viên cấp 1

lấy trên mạng, hay tự thiết kế, đều là quyền mỗi người. Nhưng riêng ở ngành design, CV là cách ngắn nhất cho nhà tuyển dụng xem kĩ năng, lại dùng template 1 cách nguyên si, e là khá bựa.
  13. Gà Con Lạc Mẹ

14. Gà Con Lạc Mẹ

Eazy ok bác, rút kinh nghiệm, từ lúc dậy thì tới giờ e đã thiết kế CV bao giờ đâu. Có lẽ mình hơi sai lầm khi copy nguyên gốc của ng khác :D Nhưng đây là e làm chơi thôi, còn lâu e mới ra trường :D
  15. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

ý kiến cá nhân: làm chơi, làm không có đầu tư, không nghiêm túc thì không nên xin nhận xét của người khác, mất thời gian lắm.
    changjinew, thaonguyen_vt, Lazio Auditore1 người khác thích bài viết này.
  16. tuongvan1992

tuongvan1992 Thành viên cấp 1

Tính vô góp ý nhẹ nhàng thôi nhưng mình khá là bức xúc khi bạn cứ nhắc đi nhắc lại việc bạn "Còn lâu mới ra trường". Xin lỗi bạn cho dù bạn là sinh viên đi chăng nữa thì mình cảm thấy bạn hoàn toàn không nghiêm túc với cái ngành nghề bạn đang chọn, bạn không tiếp thu ý kiến của ng khác, sao chép thiết kế và quan trọng nhất lúc nào cũng đổ lỗi là "mới ra trường và còn lâu mới đi làm"

Thân.
    tazanali, changjinew, thaonguyen_vt3 người khác thích bài viết này.
  17. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Cái template nó vốn cũng ko đẹp lắm, Nhưng bạn dùng lại bỏ luôn đi cái header có backgound cam, cái đó là điểm nhấn của thiết kế, thành ra CV của bạn nó trơ trọi, ko có đầu có cuối

Câu từ có vẻ trẻ con
    Thôi lần sau cố gắng làm một cái CV mới đầu tư hơn rồi khoe, chứ thế này thì có khi bạn mãi không ra nổi trường mất
    Lazio Auditore thích bài viết này
  18. Gà Con Lạc Mẹ

mấy anh/chị có vẻ căng. Có lẽ tuổi trẻ lên còn nông nổi :D Thôi xin nhận. nhưng bạn #tuongvan1992 bạn đừng có nhìn vào cái CV lần đầu tiên làm mà phán xét con đường mà tôi đang đi nhé !!! Mà cũng đúng thôi, người Việt Nam mà :) Những CV trên VDS 10 cái thì 9 cái mấy ông bà nhảy vào triết lý rồi dạy đời trong khi chắc gì ông/bà bằng người khác =D>
  19. Dog

Dog Thành viên cấp 1

kemyeu Chuẩn. Hoặc thớt có í đồ gì đấy... >:)
  20. Gà Con Lạc Mẹ

cũng khá ấn tượng

Ủng hộ diễn đàn