Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cv xin việc , hic các bác góp ý cho em với ạ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Ann Dece, 6/10/14.

Lượt xem: 4,078

1. Ann Dece Thành viên cấp 1

em là newbie, mới nhập môn và tìm tòi, kinh nghiệm cũng chưa có muốn cố kiếm việc cày nghề, ít tiền cũng đc để có tiền đi học hẳn hoi về thiết kế đồ họa đa phương tiện
    . Dưới đây là CV của em, rất mong các bác góp ý dùm ạ,

tiện thể nếu có công việc nào cho người mới như em mong các bác tin tức hộ ạ,
    em xin chân thành cám ơn

...
  2. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Hi An,

Ấn tượng đầu tiên là gọn, sạch.
    (Và đây là yếu tố rất quan trọng trong CV của 1 designer, coi như bạn đã thành công 50%)

Tuy nhiên, bạn xem lại font chữ của dòng contact trên góc phải. Có vẻ nó hơi bị rời rạc so với phần còn lại của thế giới. Ngoài ra thì khá đơn điệu về mặt hình ảnh và thông tin hơi bị nghèo nàn, dù biết rằng "đó là tất cả những gì tôi có" nhưng bạn có thể thêm thắt chút đỉnh ví dụ như không thấy bạn được đào tạo chính quy nhưng bạn có thể ghi rằng "Tháng 01/ 2014 đến nay: Tự học thiết kế qua mạng".

Ảnh chân dung của bạn hình như đang nhắm mắt, nếu bạn không có lý do gì đặc biệt cho chuyện đó, nên tìm tấm nào tỏ tường hơn thế vào.

Nếu có thể, cho một ít nhấn nhá màu sắc trong CV, không cần nhiều, đủ để tô điểm thôi. (Ví dụ bạn có thể dùng 3 màu RGB: đỏ, xanh lá, xanh dương.... cho 3 text box...)

Với lại mình thiển nghĩ câu lạc bộ viết tắt sẽ là CLB chứ ko phải là clb.
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/10/14
    Ann Dece thích bài viết này
  3. drax

drax Thành viên cấp 4

Làm lại đi bạn, đơn giản, sơ sài, không bắt mắt.
    Bạn xem thử cái này đi, lấy cảm hứng làm lại cv, chứ cái cv của bạn thì khó lọt qua vòng gửi xe lắm.
    oresumes.com/premium-templates/smart-clean-professional-resume-template-150/
  4. Ann Dece

Ann Dece Thành viên cấp 1

thitkho em cám ơn bác nhiều lắm ạ :(( tiện bác cho em hỏi luôn là kích cỡ khổ của CV thì thường dao động như thế nào ạ?
    drax: cám ơn bạn nha
    khỉ khô thích bài viết này
  5. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

tình hình là em chả thấy gì :D
  6. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

tình hình là thấy rồi. Nhìn hơi củ chuối nhỉ.
  7. Bùi Thị Oanh

Bùi Thị Oanh Mới đăng kí

tiếng Anh thì tiếng Anh luôn ,trên thì tiếng Anh dưới thì tiếng Việt nhìn ko đc hay
  8. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Chào đồng bọn =)) khóa nào thế, CV mang đậm chất kiến trúc =)) siêu sạch và siêu đơn giản, cơ mà đơn giản quá, ít thông tin quá. Thông tin sắp xếp k hợp lý, bạn nên nhóm nó lại theo Kỹ năng, phần mềm, Kinh nghiệm làm việc, Lĩnh vực thiết kế. Thông tin cá nhân cũng cần bổ sung thêm nhé
  9. Ann Dece

huynhtoan.it : vâng bác cứ soi kỹ ném đá nhiệt tình
    lenm : thanks bác , em dưới bác 1 năm, khóa 09D bác ạ :D
  10. lenm

lenm Thành viên cấp 4

09D là học với Tuấn Ái à =)) mà sao biết mình 08 nhỉ =))
  11. Ann Dece

lenm : chuẩn bác, năm đầu cùng lớp Tuấn ái, sau này hắn chuyển lớp nên k học cùng. thấy cái comt post hình CV của bác nên biết cùng lò mỗi cái k biết bác học khoa nào thôi, bác học lớp nào nhỉ? :D
  12. lenm

lenm Thành viên cấp 4

08X4 nhé đồng chí :))
  13. buonvuvo

buonvuvo Mới đăng kí

Cho em hóng với ạ, em mới ra trường, cũng khổ cái vấn đề này
  14. Ann Dece

lenm : bác đá chân trái ngành siêu thế, truyền em ít kinh nghiệm với, em có đam mê nhưng mù mịt quá :'(
  15. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

16. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Ann Dece cũng như chúng ta làm đồ án thôi :) thầy có dạy quái gì đâu, tự làm, tự đâm đầu vào rồi sẽ phải tự học. Học như kiểu đồ án là xác định đề bài trước, đề tài gì, số liệu tải trọng ra sao, sơ đồ gì :)) nhưng ở đây là tự ra đề cho mình, tự nghĩ xem mình muốn theo mảng nào, Branding, Painting, Blend & Retouch, 3D, Nội thất, May mặc... kiểu kiểu thế. Chọn rồi thì chỉ tập trung tìm hiểu nó thôi :) cái này thì trên mạng đầy rẫy nhé, thử nhận làm vài cái đơn hàng free nho nhỏ, có thể lên các trang freelancer, cũng có thể qua quan hệ bạn bè... Làm vài lần sẽ quen như kiểu học lại đồ án vài lần thì sẽ k thấy nó đáng sợ nữa :)) kể cả là lụt nhá ;;)
  17. Ann Dece

em có nên đi học về khóa đồ họa không ạ? hôm qua đi học thử 1 buổi ở iMIC mà thấy các bác học đồ họa đều gắn với 1 cái gì đó, ví dụ có bác học để trợ giúp xưởng in ở nhà, có bác làm về báo nên học đồ họa kèm, làm web cũng học để kiêm luôn thiết kế. Em thấy hơi hoang mang vì k biết chọn mảng nào, vì mảng nào em cũng thích và cũng đang mù tịt :(
  18. vitconlikeonline

Theo mình bạn là dân kiến trúc, thế mạnh là vẽ tay, nên đi theo đồ họa truyền thông, vẽ sotryboard, TVC quảng cáo, concept art nhé, dễ hái ra tiền lắm
  19. vitconlikeonline

20. Ann Dece

vitconlikeonline : cám ơn bác đã góp ý ạ, nói thực em mù đến mức mà đọc comt của bác em còn phải search GG xem mấy cái mảng này là ntn :D

Ủng hộ diễn đàn