Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

D800E Hướng Dẫn Sử Dụng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Expandlucky, 18/10/13.

Lượt xem: 4,026

1. Expandlucky Thành viên cấp 2

Chào các bạn !

Nếu bạn nào có hướng dẫn sử dụng về loại máy ảnh này có thể cho mình với, mình rất cần nó mình đang học trong studio, ở đó sử dụng loại máy này nhưng mình chưa biết chụp nên đụng vào nó người ta cũng hơi khó khăn với mình. Mình cần hướng dẫn sử dụng để tìm hiểu, chả biết khi nào có cơ hội cầm máy ảnh đó nhưng nếu được cầm thời gian cũng không nhiều nên mình cần tìm hiểu trước về nó thì tốt hơn. mình cảm ơn các bạn trước

...
  2. Don.aquile

Don.aquile Thành viên cấp 2

Ối giời ơi, D800E, niềm mơ ước của mọi Nikonian :'(

Bác cần cứ search GG, đầy !
  3. mrxjn

mrxjn Banned

ước mơ của tôi D800E
  4. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Ở SG thì pm, cà phê cà pháo test máy tớ chỉ choa :3 kkk
  5. Expandlucky

Expandlucky Thành viên cấp 2

google không có bạn ơi. hịc, mình ở huế sài gòn thì chịu hịc, bạn nếu biết có hướng dẫn thì cho mình với hoặc viết ra ở đây một số điều chủ yếu về máy cũng được, trước khi chụp thì mình coi và chĩnh trên máy thế nào ấy
    Phạm Hiếu thích bài viết này
  6. HsD

HsD Thành viên cấp 1

nó có 447 trang :( thấy chỗ nào cũng nên đọc, bạn quen ai ở SG ko, tôi cho mượn mang đi photo.
    Expandlucky thích bài viết này
  7. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Mấy cái này toàn tự vọc chứ ít khi đọc HDSD lắm :))
  8. ryo.uit

ryo.uit Thành viên cấp 2

Chắc bác dùng máy của studio chứ không phải máy riêng nên sợ hư hỏng, chứ mấy kiểu này tốt nhất là tự vọc :D
  9. Expandlucky

mình không sợ hỏng có điều mình không biết cách dùng nó nên có đụng vào cũng không vọc được, mà mình có nói là không chụp nên lâu lâu có cầm máy dùm nên mình muốn biết cách máy hoạt động ra sao khi nhìn người ta chụp cộng với đọc thông tin trên ảnh gốc biết được khẩu độ, tốc độ mình sẽ rút được kinh nghiệm, biết ít dần dần mới có cơ hội cầm máy chụp chứ ^^, mình cần tài liệu trên mạng thôi vì mình ở huế, có bạn nào ở huế nếu có thể chia sẽ kinh nghiệm thì mình cảm ơn nhiều.
  10. ryo.uit

ryo.uit Thành viên cấp 2

Expandlucky: Có cái clip hướng dẫn sử dụng máy Nikon, nhưng mà dùng cho các dòng entry D3200, D5200, bác xem đỡ xem giúp đc gì không. D800 thì nhiều chức năng hơn mấy con đó nhiều :D
    ExpandluckyBi ShOck thích bài viết này.
  11. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

Bác chủ ở Huế ah, em củng ở huế nè, bác làm cho studio nào đấy
    Expandlucky thích bài viết này
  12. Expandlucky

Mình đang học việc Tại "Love Wedding Studio" bạn Studio của Nguyễn Tấn anh tấn chắc là bạn có biết nhỉ :) pro đó
  13. Expandlucky

cảm ơn bạn ryo.uit nha
  14. Expandlucky

bạn Phạm Hiếu làm ở đâu, cho mình xin số điện thoại, nếu bạn ở thành phố thì cũng gần mình thôi có gì cho mình làm quen, cafe cho vui :D

Ủng hộ diễn đàn