Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đề nghị Mod chấn chỉnh lại tác phong làm việc của Sup "Dù Kun Designer"

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi h0angke112, 30/8/14.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 11,123

1. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

- Sét về tính thẩm mỹ của typo bạn làm , thì ko có gì để bàn cãi nữa, ở đây mọi người ko nói đến chuyện tay nghề non yếu hay là lão làng, mà chỉ đề cập tới vấn đề là bạn đang sử dụng Photoshop để tạo nên những thứ k đc đẹp mắt cho lắm, ví dụ nâng ngực, tuột quần để troll hoặc như của bạn đang làm để cố tình gây hiểu lầm ý người xem, mặc dù biết là bạn chỉ muốn giải trí vui là chính, nhưng cũng ko nên làm như vậy, bạn nên rút kinh nghiệm và cố gắng dành thời gian rèn luyện kỹ năng pts cao hơn để có thể cho ra những tác phẩm vừa đẹp mà lại vừa Ý NGHĨA hơn nữa nhé .
    - Về phía Dù Kun thì a hiểu niềm đam mê đồ họa của e, niềm đam mê đó còn lớn hơn 1 thằng đang đi làm Design như a nữa , a rất quý điều đó . Tuy nhiên, khi mình làm việc trong vị trí là người quản lý, nói chính xác hơn là trong BQT, thì e cũng hạn chế để tình cảm lấn át mà gây mất tình cảm anh em em nhé .
    noname_0, mgr, Hồng Sơn2 người khác thích bài viết này.
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đừng có nâng cao và lạm dụng chức quyền của diễn đàn như thế thớt à. Ở trong hay ở ngoài cũng vậy thôi, ko phải ai có quyền cũng lên mặt hống hách được đâu, đây chỉ là tôi quá bức xúc cùng với mọi người nên tôi có hơi quá thôi chứ diễn đàn VDs thật sự không hề có bất cứ một quản trị nào tỏ ra thái độ cao thượng với mem đâu. Trừ những thành phần trẻ trâu đi spam ra thì phải thật nghiêm khắc còn lại tất cả mọi người đều như nhau, ko ai hơn ai hết. Tôi nói điều này chắc bạn thớt hiểu chứ? Và cũng như nói ở trên đấy, đây là đầu tiên và cũng lần cuối cùng tôi làm cái việc vớ vẩn này. Rút kinh nghiệm và xin lỗi tất cả mọi người. Có sai có chịu :like:
    Hà Bơtanle123 thích bài viết này.
  3. h0angke112

h0angke112 Thành viên cấp 1

ILovePhotoshop Em hiểu. Nếu Supp kia cũng nói như anh. Thì em bội phần khâm phục.
    Nhưng đằng này. Anh cũng biết rồi đấy. Haizzz
  4. h0angke112

Nếu Cậu đã nói như vậy thì thôi. Chuyện này coi như chấm dứt đi. Cậu nói đây là bài học của tôi. Nhưng đó cũng là 1 bài học dành cho chính cậu đó.
    Cảm ơn tất cả những ý kiến đóng góp của mọi người.
  5. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

=)) Cái cảm giác này đã từng trải qua, giờ đỡ nhiều rồi 8-} bạn bình tĩnh mà suy nghĩ xem tại sao mọi người lại phản đối bạn nhiều như vậy.
  6. HoangTu_Ngok

HoangTu_Ngok Thành viên cấp 1

cover typo như thế kia dễ gây hiểu nhầm , bị ban là phải rồi còn gì,
  7. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Mình cũng dính 1 lần y hệt ông em Dù kun. Bị đánh hội đồng và cũng cãi bằng văng ra thì thôi. Có thể do mình hơi nóng. Vì phần người ta thích làm gì kệ người ta thôi. Từ đó rút kinh nghiệm không bao giờ lao vào nữa.
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Voãi cả ông em :(
    Hà Bơ thích bài viết này
  9. Gia Kiệt

à sr thấy mấy ông 24 tuổi gọi là em anh 25 chắc gọi cũng đc hé :>
  10. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

vãi, làm xấu bị 1 đống đòi ban, chả khác nào ngoài đời xấu trai xấu gái bị doạ giết vậy =))
    Cái Bô TrôllThiên Ma thích bài viết này.
  11. tanle123

tanle123 Thành viên cấp 2

Dù Kun VietDesigner em ơi, đầu tiên a ko đồng ý với e về cái mess gửi cậu kia. A vừa xem ảnh rồi. anh nghĩ thế này. Em nên xin xuống làm mem để chửi cho nó sướng mồm. Thành viên hay mod cũng đóng góp cho diễn đàn như nhau cả thôi.
    Thân mến :)
  12. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- À vâng voãi cả em :| Thế chứ topic này chưa đóng được à?

#30 Câu nói rất hay tuy nhiên là thằng e này cũng có cái sai vì mình ko có quyền gì mà lại đi hăm dọa người khác như vậy
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/8/14
    Hà Bơ thích bài viết này
  13. Ông Già

Ông Già Thành viên cấp 1

14. anicau

anicau Thành viên cấp 1

Bạn đang truyền đạt cái mà bạn đang gọi là "typo" đến nhiều người xem 1 cách phản cảm, vô văn hoá... Có ai đi tuyên truyền cái xấu đến người xem không? Tự do ngôn luận và tự do thể hiện cái đó là điều không ai có thể ngăn cấm được. Nhưng thể hiện phải có ý thức, giữ được cái hay cái đẹp trong nghệ thuật... Tôi hy vọng sẽ thấy được cái hay cái đẹp và giá trị nhân văn về những tác phẩm sau này của bạn...
    MidsideElite thích bài viết này
  15. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

h0angke112
    Đã ghé qua xem topic tác phẩm của bạn, mình có vài lời như sau :
    Thứ 1: Ở đây mình ko bàn đến chuyện đẹp xấu, newbie hay pro, mình chỉ đánh giá về ý nghĩa cái typo của bạn là thực sự rất nhảm, kiểu ăn theo phong trào của đám đông a dua, ko mang tính nghệ thuật
    Thứ 2: Mình ko thấy Dù Kun có lời lẽ chợ búa gì cả, bạn ko cần phải làm lớn chuyện lên như thế

Còn Dù Kun VietDesigner
    Thứ 1:Thím ko cần phải inbox cho chủ thớt và nói theo cảm tính như thế
    Thứ 2: Ko có lí do chính đáng để ban chủ thớt, vì thế thím đừng lúc nào cũng mang cái mác là nick hồng nick xanh hay ta đây là thành viên có vai trò nào đó trong diễn đàn ra dọa ban người khác khi mà ko có lí do thuyết phục

Chốt: 1 đám trên kia a dua hùa theo đòi ban, tội nghiệp chủ thớt =))
    iFly thích bài viết này
  16. h0angke112

Thiên Ma Thím ơi... Em bị Ban 1 lần rồi. Xong lại đc mở thím ạ =))
  17. Duy Béo

Duy Béo Thành viên cấp 2

ban đi :)) 2/9 lại được ân xá , lại đoàn tụ với gia đình thôi =)))
    Ông GiàLose Myself thích bài viết này.
  18. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

typo thì khỏi bàn :) nhưng tại sao lại để chữ L*N 1 style riêng,khác nào cố ý cho người ta đọc nhầm :"> mỗi người sai mỗi kiểu.thớt thì vì giải trí, nên thể hiện hơi phản cảm, mod thì vì yêu nghề, nên sẵn sàng nêu lên ý kiến bảo vệ niềm đam mê của mình :x BQT thì cũng có cảm xúc, cũng có tình cảm chứ, riêng mình nghĩ thì lỗi bắt đầu từ thớt. nhưng mà chuyện chả có gì mà phải lập 1 topic như thế này cả. Mod Dư close topic tại đây là ok rồi :D
  19. iFly

iFly Thành viên cấp 2

bác Thiên Ma nói khá là đúng
    p/s : hùa theo đám trên kìa thì vote ban bác thiên ma à nhầm like bác :))
  20. Gia Kiệt

Voãi cả hùa theo. chắc nó trừ mình ra :-s
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn