Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Digital painting] Pic thứ 2 - Cô bé mùa đông

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Mều, 22/7/13.

Lượt xem: 3,755

1. Mều Thành viên cấp 2

Sau khi up pic đầu tay lên ( ở đây ạ http://forum.vietdesigner.net/threa...lam-chuyen-ay-ss-mong-cac-bac-chem-nhe.29691/ ) đa phần mọi người đều nhận xét màu da có vấn đề nên mình đã rút kinh nghiệm ở pic thứ 2 ;;) cơ mà còn quả tóc vẽ bằng chuột sau 3 lần vẽ đi vẽ lại mình vẫn ko vừa ý T_T đành để kệ nó thế vầy :'(

Đây là sketch ạ
    Đây là thành quả :3

...
    Heo Unique, FMP, MrPhuongDeE6 người khác thích bài viết này.
  2. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

cãi mũ bạn vẽ hơi ẩu hì phải /:) Còn lại thì rất đẹp :D (Nhất là môi, mình dốt nhất khoản này =)))
    Mềusakura_tsubasa_1995 thích bài viết này.
  3. Mều

Mều Thành viên cấp 2

Nguyễn Tôm chuẩn ạ =)) bản sketch ko có mũ đâu mà mình k vẽ đc cái tóc nên vẽ mũ che đi =)) cảm ơn bẹng :3 có nhiều tut vẽ môi mà :D
  4. Mều

Mều Thành viên cấp 2

lên phát nào T___T công sức của tuôi chìm nhanh vầy :'(
  5. mr.btg07

mr.btg07 Thành viên cấp 2

Đẹp quá , thích Digital Painting cơ mà chưa đủ trình đú :-ss
    Mều thích bài viết này
  6. Saki

Saki Thành viên cấp 1

Vẽ tóc đẹp thế mà, bạn vẽ bằng pts ah, mình thik kiểu tóc vẽ như thế này mà ko biết vẽ ntn bạn nói sơ cho mình biết dc ko
  7. Mều

Mều Thành viên cấp 2

Saki đầu tiên bạn phác từng lọn ra, add thêm shadow và highlight vào từng lọn, dùng brush cơ 3 or 4px vẽ vài sơi nhỏ màu sáng và tối vào tưng lọn tóc, sau đấy vẽ vài sợi linh tnh vào nữa :3
    Saki thích bài viết này
  8. Duc Ton Luu

Duc Ton Luu Thành viên cấp 1

bạn có thể nói sơ qua về cách lên màu da trong bức hình bạn vẽ đc ko, mình đang tập vẽ nhưng đên bước lên màu sao cho có chiều sâu thì tack, khó qua :(
  9. Mều

Mều Thành viên cấp 2

Duc Ton Luu k nhất thiết phải vẽ màu chuẩn từ đầu đâu bạn, vẽ xong có thể dùng hue chỉnh lại màu da mà, chỉnh cần đúng sáng tối là đc thôi :D

Ủng hộ diễn đàn