Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Doodle Pepsi can

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Caygiay, 17/4/15.

Lượt xem: 2,913

1. Caygiay Thành viên cấp 1

Trước tiên mình xin giới thiệu mình tên là Hải Dương. Trong 1 lần tản mạn mình đã vô tình bắt gặp 3 lon pepsi tuyệt đẹp của 1 bác cũng tên Hải Dương (ban đầu hết hồn tưởng mình làm). Vì 3 lon của bác kia đẹp quá nên mình cũng muốn thử làm xem thế nào, và đây là tác phẩm của mình. Hê hê, cám ơn bác Hải Dương kia nhé vì tác phẩm mang nhiều cảm hứng của bác!http://[ATTACH=full]43146[/ATTACH]

[ATTACH=full]57042[/ATTACH]
    [ATTACH=full]43147[/ATTACH]
    [ATTACH=full]43148[/ATTACH]
    [ATTACH=full]43149[/ATTACH]

...
    skylla25, Mộc nhĩ, Phạm Hữu Dư1 người khác thích bài viết này.
  2. nhochoji

nhochoji Thành viên cấp 1

Cái bên trái hay đẹp nhưng cái bên phải ko hợp lý về màu tím cho lắm :v
  3. Caygiay

Caygiay Thành viên cấp 1

nhochoji ừm mình cũng thấy thế :)
  4. nmanh2

nmanh2 Mới đăng kí

Ké: cho em hỏi làm sao để apply 1 layer text lên bề mặt không phẳng ạ?
    Ví dụ: viết chữ lên quả bóng hay in pattern lên bình hoa chẳng hạn
  5. thanhtaitl

thanhtaitl Thành viên cấp 2

nhìn nó tối và rùng rợn kinh khủng khiếp quá, ko thích sản phẩm này lắm :D:D:D
  6. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Uhm màu sắc mock-up thì tươi sáng, nhưng doodle thì đen tối quá, ko phù hợp với thức uống đại trà và có tinh thần tươi trẻ như Pepsi :D
  7. Caygiay

Caygiay Thành viên cấp 1

nmanh2 Mình không hiểu ý bạn lắm. Bề mặt phẳng thì chỉ cần add text vô là được dồi. Còn bạn muốn add text hay pattern lên quả bóng hay bình hoa thì bạn có thể tìm mock up vật đó và chèn hình vào thôi. Hoặc là bạn có kỹ thuật thì bạn tự làm luôn, k cần mock up.
    thanhtaitl skylla25 mình muốn xem mấy cái doodle của mình lên cái lon nó như thế thôi hê hê :D
    skylla25 thích bài viết này
  8. skylla25

Do cái lon nó là hình trụ nên mình ko nhìn hết tấm hình dc. Bạn có thể up tác phẩm lúc chưa áp vào mock up lên dc không? :x
  9. Caygiay

Caygiay Thành viên cấp 1

skylla25 Cám ơn bạn đã quan tâm :))

10. skylla25

Hình như để màu trắng đẹp hơn đó bạn T_T tím này nhìn tối quá
  11. Caygiay

Caygiay Thành viên cấp 1

Tại mình mê màu trời lúc sắp tối quá nên mình để màu bức này giống vậy ấy mà :))
    Bức trắng đen nầy

12. skylla25

Ohhhh hiểu ý bạn rồi =)) h mình mới nhìn ra T_T
    Caygiay thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn