Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em không thể chạy được PTS CS6 Por sau lần chạy đầu tiên...bác nào biết chỉ em cái ạ :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi SoS.Huy, 31/7/14.

Lượt xem: 1,978

1. SoS.Huy Thành viên cấp 1

Tình hình là em tải được pts c6 por...sau lần đầu load lên thì khôg chạy được nữa. Chỉ hiện cái khung nhỏ xog là tắt luôn ( khoảng 1s ) tìm trên mạng cũng k có cách trị nên e nhờ mấy anh chị e 4rum ạ T.T mà sau khi e cài pts thì e có cài gần 2k font T.T không biết có bị làm sao không ạ

...
  2. lyduyhieu

lyduyhieu Thành viên cấp 1

Mình cũng chuyên môn bị lỗi này, chỉ cần xóa font đi, để lại font gốc là chạy được
  3. SoS.Huy

SoS.Huy Thành viên cấp 1

cài thêm font k đc à b :(
  4. hantiun

hantiun Thành viên cấp 2

dùng bản mới đi
  5. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Vụ bị tắt sau khi cài thì mình chưa gặp, còn chuyện cài font mà bị lỗi không mở được photoshop mình thấy hơi lạ, máy mình trên dưói 2Gb font vẫn mở được chỉ bị lỗi font bên gg Chrome thôi
    Hồng Sơn thích bài viết này
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@ Chủ thớt: Portable bị tắt, là do tên fonts nhiều quá, bị trùng lập, bị đổi mới version mới với version cũ, nó phải cố mà load cho hết cả đóng fonts trong đó, chỉ cần 1 fonts load hok dc, load hok hết, phê quá, thì nó tắt luôn.
    Cài Fonts, thì dùng luôn bản cài đặt Photoshop, chứ hok nên dùng Portable.
    Mà tốt nhất là bạn để dự bị 1 Folder Fonts, đặt tên là: "Fonts cài vào Máy", để các fonts đã cài + thêm, vào hết đây, fonts cũng nhẹ mờ, nếu bạn sợ file nặng, thì chụp màn hình, thấy tên các font này, để vào foder này, sau này, nhìn hình, dò tên fonts, mà dò xét Fonts của máy, Folder này cũng có thể up link Mefiafire, để dành sài lâu dài, khi cần Fonts gì, thì mò vào đây, nhìn dò tên so với fonts trong máy hệ thống, mà biết xóa font gì, hay thêm fonts gì.
    Chứ bạn nhắm mắt, cài 1 đóng, nhét vào rất sâu trong hệ thống C, thì có gì lộn xộn, cũng rất khó biết dc cái nào là fonts máy phải có, và cái nào là fonts cài thêm xóa dc, như thế thì hết đường bing.
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/8/14
    Thang Nguyen Toan, vanthao171088Hồng Sơn thích bài viết này.
  7. vanthao171088

Cách làm của mình giống với cách của tranvan.muon nhưng không rườm rà như vậy mình vẫn giữ nguyên font trong máy, chứa font để thiết kế sang ổ khác (D, E...) khi nào dùng đền font nào thì dò trong ổ chứa dữ liệu font, mình đang thử xài phần mềm dò font nữa bạn nào có phần mềm dò font hiệu quả cho mình xin thêm với >:D<
  8. tranvan.muon

Có cái Advanced Font Viewer chấm cơm:
    http://www.styopkin.com/
    Vừa nhìn hình dáng, hok đẹp thì xóa, nó có bản free, sài dc, nếu bạn muốn bản full, thì để lại meo meo dưới này.
    quan trọng là bạn phải chịu xóa bớt mấy cái fonts + thêm, chứ load cả ngàn Fonts, cũng đổ mồi hôi hột.
    Đã tửng có 1 Fonts VN làm, bị lỗi, bị hư hết cả dàn Windows, hoặc Photoshop, bạn phải tìm cho ra hung thủ, và xóa ! ha ha ! :))

Chỉnh sửa lần cuối: 1/8/14
    vanthao171088 thích bài viết này
  9. vanthao171088

mail đây vanthao171088@gmail.com
    thật sự không biết cái font nào làm lỗi google chrmome vs font bạn nói nữa :)
  10. Thang Nguyen Toan

Thang Nguyen Toan Thành viên cấp 1

Đang bị lỗi này,cảm ơn các pro ;;)
  11. tranvan.muon

vanthao171088 : đã gữi Advanced 5.1, vào G meo, vì G meo chặn file rất mạnh, nên mình bị lãnh thêm 1 thông báo trả về, nên mình gửi đường vòng, trong meo, lại có link nhảy vào kho file của mình, là kho nước ngoài. Nên bạn chịu khó down về xong, gửi lại 1 meo, gửi có up file down đó đó, gửi meo cho chính bạn nhận lại meo của bạn gửi, thì sẽ có meo lưu để dành file này, vì cái meo mình gửi, thật ra, là hok có file gì phãi lưu giữ cả.
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/8/14
  12. vanthao171088

tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn