Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Export từng đối tượng trong Ai

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi datlee30, 26/2/14.

Lượt xem: 36,443

1. datlee30 Thành viên cấp 1

Mình muốn hỏi chức năng xuất file Export, trong một file AI có nhiều đối tượng, mình muốn chọn 1 đối tượng đó rồi export Selected Only đó thì làm như thế nào ? Mình mò hoài mà không thấy chức năng đó, hay Illustrator CS6 không có chức năng này!?? :(
    Mong mọi người giúp đỡ

...
  2. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

theo mình biết thì trong AI chỉ có Prin mới có thể chọn từng đối tượng , còn Export thì nó chọn toàn bộ chứ ko riêng lẻ 1 cái.... ( Ở nhà quê mới lên em hổng biết gì )
  3. Vinh Hoàng

Vinh Hoàng Thành viên cấp 2

Corel có thể Export theo Selection
    Còn AI 6 thì chỉ Export cả file hoặc theo Art Work thôi

Cách đơn giản nhất là tạo file mới, copy đối tượng sang rồi Export
    nmplela thích bài viết này
  4. datlee30

datlee30 Thành viên cấp 1

Export theo Art Work thì sao bạn ?
  5. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

thím thấy chữ use artboards chứ, nhét từng cái vào rồi export và nhớ click use artboards
    Mai Ng thích bài viết này
  6. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Copy đối tượng đấy sang 1 Artboard mới rồi export cái Artboard đấy :))
    nmplela thích bài viết này
  7. Vinh Hoàng

Export Art work có 1 điểm dở là nó Export toàn bộ kích thước Art, tức là bao gồm cả phần trắng viền. Nếu gặp trường hợp bạn để chiều đứng (Portrait). Nếu Object mà nhỏ, hoặc nằm ngang thì sẽ dư ra 2 đầu trên dưới, lại mất công crop
  8. Vinh Hoàng

Kinh nghiệm của mình là tạo 1 ô vuông hoặc chữ nhật mầu trắng, Align đối tượng Center ô đó, chỉnh viền trên dưới trái phải cho phù hợp (Ấn Alt + Kéo chuột cho đối xứng đều)

Kết quả Export sẽ sẵn sàng dùng được ngay, không cần crop hoặc chỉnh canvas nữa
    datlee30 thích bài viết này
  9. datlee30

datlee30 Thành viên cấp 1

Cám ơn các bạn nhé, mình làm namecard nên cái này cần lắm

Ủng hộ diễn đàn