Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Font mới down về nhưng ko thấy hiện trong PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi GreySky, 4/8/12.

Lượt xem: 2,757

1. GreySky Thành viên cấp 1

các bác cho hỏi em down font mới rồi rồi install nhưng sao lúc mở pts lên lại ko thấy hiện?
    em đang dùng cs6

cách cài đặt font có phải như bt ko?? thư mục Windows/Fonts/....

...
  2. MomoIsMe

MomoIsMe Thành viên cấp 1

bạn thử restart photoshop lại xem sao
    nếu không được thì install lại. hoặc có thể do tên font thay đổi chăng :-?
    mình chưa gặp trường hợp này bao giờ. nếu làm như trên rồi mà vẫn không được thì mình chịu O.O
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

có khi tên đổi ko? :D
  4. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

click đúp vào font đó để xem tên chính xác bạn à, sau đó bật lại PHOTOSHOP và tìm xem, không có thì lạ quá :D
  5. GreySky

GreySky Thành viên cấp 1

mình cũng thấy lạ là trước giờ cài font cho pts đều theo cách đó mà thấy có mà, các ver trước cs5 trở đi í :-?
    ko có đổi tên, với lại mở các ct soạn thảo văn bản khác như word thì thấy mà, chỉ pts là ko có , cũng restart rồi:-?
  6. faragona

faragona Thành viên cấp 2

Một số font không đúng chuẩn Unicode thì Ps sẽ không nhận hoặc có nhận thì hiển thị sai, chẳng hạn như các font .VN sẽ không nhận.
  7. MomoIsMe

MomoIsMe Thành viên cấp 1

cũng có thể nó nhảy lung tung chăng :-?
    lần trước mình cài font pixel xong nó nhảy vào phần tiếng nhật :| =))

Ủng hộ diễn đàn