Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Food Stylist (Học việc)

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Herolua, 14/4/14.

Lượt xem: 3,472

1. Herolua Thành viên cấp 1

Chào các bác. Em là một men mới trong diễn đàn. Thực sự thì với food stylist em có một phần gọi là đam mê :D. Nhưng khả năng cảm quang không gian còn hạn chế :-s. Nay em xin gửi đến các bác một tác phẩm của mình lúc trời sáng <:-P.
    Suy nghĩ đắn đó có nên post hay không, thôi thì post một tấm (tự cảm thấy là đẹp nhất trong đám) để nhận gạch đá xây cái "thư viện kiến thức" cho cao to hơn \m/. Mời các bác bình loạn cho em khôn ra ạ. :x (sử dụng PTS không nhiều...vì không biết sài :v :v)

...
    phuongthustudioPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. toilatoi_84

toilatoi_84 Thành viên cấp 2

Hành này phi mỡ thơm lắm đó!
  3. mut mũm mĩm

mut mũm mĩm Thành viên cấp 2

không liên quan nhưng mà nhìn giống cái nụ trong Epic quá ạ :3
  4. Herolua

Herolua Thành viên cấp 1

Có liên quan, ko biết cái nụ trong Epic là cái gì nhểy :3
  5. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Bạn ui, vui lòng định nghĩa food stylist theo cách hiểu của bạn để mọi người biết đường mà bình loạn cho phù hợp bạn nhé.
  6. Herolua

Herolua Thành viên cấp 1

-Với mình hiểu nôm na thì Food stylist là "Phong cách ẩm thực" tức là người tạo nên phong cách cho những món ăn trở nên thu hút, hấp dẫn, tôn vinh và lột tả nét đẹp của ẩm thực đến người xem.
    -Là sự phối hợp giữa ẩm thực và nghệ thuật sắp đặt các nguyên liệu với nhau.
  7. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

xôi hành chấm mắm tôm :))
    ảnh bạn ngon tuyệt vời hý hý
    Herolua thích bài viết này
  8. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Herolua: OK bạn, mình có một số bình loạn như sau:

- " Food Stylist" chính xác là người "Tạo mẫu đồ ăn" chứ không phải là "Phong cách ẩm thực" (yếu tố sắp đặt đồ ăn cho đẹp, hấp dẫn quan trọng hơn chuyện ăn uống).

- Công việc của Food Stylist theo mình tìm hiểu là người trợ giúp cho nhiếp ảnh gia để có những bức ảnh chụp đồ ăn đẹp. Thiếu việc "chụp" này thì Food Stylist không còn vai trò gì nữa. (Nôm na Food stylist không phải để "đẹp khơi khơi" mà phải có mục đích rõ ràng).

- Với bức hình bạn đăng, nó quá sơ sài, không thấy công sức của người Food Stylist ở đâu cả. Cũng chẳng thấy nhiếp ảnh gì hết luôn. Mình thấy bạn có đam mê là điều tốt, tuy nhiên cần đầu tư tìm hiểu nhiều hơn nữa trước show hàng

Mình góp ý thật tình, hi vọng bạn không phiền lòng.
    NighterÂm binh thích bài viết này.
  9. Herolua

Herolua Thành viên cấp 1

Nếu như mình không show như vậy thì đâu nhận được bình luận của bạn. Cảm ơn bạn nhé, mình sẽ ghi nhận góp ý :-bd
  10. mut mũm mĩm

mut mũm mĩm Thành viên cấp 2

Herolua ý em là giống cái nụ hoa mà cô gái ôm á O_O
  11. Herolua

Herolua Thành viên cấp 1

a koi film này rồi mà ko để ý :P
    mut mũm mĩm thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn