Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giải thưởng 100 triệu, thiết kế logo đài truyền hình Hà Nội

Chủ đề thuộc danh mục 'Sự kiện - Cuộc thi' được đăng bởi congtymoitruong, 1/3/14.

Lượt xem: 22,823

1. msm

msm Thành viên cấp 2

Sau gần nửa năm theo dõi cuộc thi này, khi nhìn 21 mẫu lọt vào chung kết tôi đã khóc :D. Còn các bạn thì sao ???
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

msm trước có ý định tham gia, cũng lên ý tưởng rồi sau nghe thằng bạn làm ở đài truyền hình bảo là có barem hết rồi, k ăn được đâu nên chả gửi nữa. Bác có link cái vụ này không, cho em nghía phát
  3. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

:D biết là có thi cũng chẳng bao giờ được cái giải "khúc khích" nên chẳng bao giờ làm.để sức tranh dành mấy bác làm logo "thu phí"
  4. A3ersxSOnes

A3ersxSOnes Thành viên cấp 2

Đọc xong kiếm ngay link coi nó ra làm sao.
  5. lenm

lenm Thành viên cấp 4

bác nào có link không nhỉ, google mãi chả thấy gì
  6. msm

msm Thành viên cấp 2

Đây, các bạn vào fb mà xem nhé : https://www.facebook.com/thilogohanoitv
    Hơn 2k bài thi mà chọn ra đc 21 bài ở tầm cao nghệ thuật quá, chúng mình với ko có tới đc :D.
    BTHoang thích bài viết này
  7. lenm

lenm Thành viên cấp 4

em thấy mình thật đúng đắn khi không tham gia sau khi xem bài của bác msm
  8. BTHoang

BTHoang Thành viên cấp 1

mình không phải chuyên nghiệp nhưng nhin 21 cái mẫu này chưa xứng tầm :D . một số mẫu mình ko thể ngờ là được vào top 21 cơ . hay là do trình độ cảm nhận của mình còn kém :)
    mrpencil thích bài viết này
  9. kenhlike.com

kenhlike.com Thành viên cấp 2

ẵm được giải này 100tr cũng đáng :D
  10. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

11. Gia Kiệt

Không thể tin nổi đây là top 21 logo nhìn nực vãi cả cười ra. 1 số cái còn chưa đủ tư cách về bố cục và màu sắc chứ chưa nói ý tưởng chắc chấm ko có chuyên môn. Một số thì không phù hợp với nội dung chương trình. 1 số thì có hơi hướng của ăn cắp ý tưởng chán. Chán cho các cuộc thi được mua chuộc. chắc đây là do mấy ông vẽ biển anh em nhà các vị làm trong nhà đài.
    Ps mình có ý gì chỉ là ăn thẳng nói thật
  12. BTHoang

BTHoang Thành viên cấp 1

giám khảo toàn hàng khủng đó bạn Gia Kiệt
    thilogo.com/Tin-tuc/Giam-khao-chuyen-mon-cua-cuoc-thi/37172.htv
    Gia Kiệt thích bài viết này
  13. msm

msm Thành viên cấp 2

Giám khảo khủng là khủng mấy cái ông Tây, nhưng Tây thì chưa tham gia ở vòng này, chắc là chỉ là tư vấn cho vòng chung kết thôi. Chủ yếu vẫn là mấy ông VN kia kìa, em sợ các thầy quá , chọn vậy mà chọn đc thì đúng là hết nấc nổi. Có vẻ như các bác nhà mình vẫn cứ nghĩa logo là bức tranh thu nhỏ hay sao í.
    Những mẫu logo cách điệu chữ H mình đều thấy có hơi hướm đâu đó của một số logo và icon free trên mạng. Còn mấy cái logo vẽ như que tăm xỉa răng với tranh trẻ em kia thì ko hiểu họ đã thử gắn mấy cái đó lên màn hình TV xem nó thành cái gì chưa. Logo gì mà đọc cái chữ viết tắt ko xong thì có giá trị gì chứ.
    Nói thật là quả này em ko đỡ đc các bác DTH HN luôn. Cuộc thi thay đổi deadline tùm lum, trễ loạn cả lên, 6 tháng cho 1 vòng sơ loại :D. Giờ em hiểu sâu sắc cái gọi là tác phong cơ quan nhà nước ^^
    Gia Kiệt thích bài viết này
  14. Gia Kiệt

Chắc chuyên gia nên họ có con mắt khác mình :D nhưng em lấy ví dụ từ những "designer bình dân" như tụi mình các bác thấy nó thế nào. Giỏi về chuyên môn nhưng không hiểu các vị giám khảo ấy thiết kế logo sẽ như thế nào. Cũng giống như giám đốc 1 bệnh viện chưa chắc đã có chuyên môn giỏi. Giống như em còn nhớ 1 ông thầy dậy thiết kế bao bì gì gì ý. lúc xem sản phẩm của ông ý thì ôi thôi rồi. như ma lem
    BTHoang thích bài viết này
  15. 16cm

16cm Banned

Các bạn toàn vẽ logo 50 k thôi nên không hiểu được logo 100 tr là đúng rồi ;). Chê bài nọ chê bài kia là xấu thì quá dễ, ai chẳng chê được. Nhưng chỉ ra logo nào xấu ở đâu thì chẳng ai chỉ ra nổi :)) Đây link fanpage đây sao chẳng có ai vào đấy mà chém https://www.facebook.com/thilogohanoitv
    Hỏi thật có các bạn nào tham gia vẽ logo mà lại bị tạch không đấy ? Sợ bị dìm hàng với tiếc của sao ko post ra đây?:-B
    Đẹp cũng không biết thế nào là đẹp, xấu cũng không biết thế nào là xấu. Vậy nên logo các bạn chỉ đáng 50 k là đúng rồi :D
  16. lenm

lenm Thành viên cấp 4

16cm biết thì thưa thớt, mà không biết thì im mồm không người ta lại bảo " giờ thì không còn gì để nghi ngờ nữa ". Bạn nghĩ chúng tôi nhận cái thương hiệu nào 50k. Trả lời ở đây hầu hết là người đã đi làm, có người mới làm 1 năm hơn như tôi, có người thì kinh nghiệm dầy cả ki lô mét như bác Gia Kiệt trên kia. Bọn tôi không làm được thì bọn tôi chết đói cả à :)) mà logo xấu tự nó đã lòi ra là xấu, cần phải nói để biết nó xấu thì tôi cũng biết bạn thuộc dạng gì rồi
  17. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Ngày trước cũng định tham gia, cơ mà đọc thấy yêu cầu 1 đống giấy tờ xác nhận này nọ thế là chùn luôn.

Nói thật là có cản nhận chưa tốt ( ý kiến chủ quan), thích cái mẫu này, nhưng mầu sắc không quá chói và nguyên thủy thì đẹp

Nói thật là bỏ ra khoàng 500 - 1000 USD mà lên 99designs chắc chắn sẽ có hàng trăm lựa chọn tốt hơn thế này nhiều.
  18. lenm

lenm Thành viên cấp 4

thực sự thì mình chả thấy cái nào đạt, tạo hinh thì vài cái bắt mắt thật đấy nhưng lại không thể hiện rõ ra được cái gì đặc trưng của truyền hình Hà nội. Thà cứ như cái logo cũ remake lại cho nó thành dạng flat có khi còn đẹp và ý nghĩa hơn
  19. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

lenm chả hiểu gì cả ! Không có cuộc thi thì giải ngân 100 triệu cho "đội nhà" bằng cách nào ! :)
    Sanafill, blacklarsonlenm thích bài viết này.
  20. lenm

lenm Thành viên cấp 4

OKguy suỵt, tai vách mạch rừng thím ơi =))

Ủng hộ diễn đàn