Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giáo trình học bố cục toàn tập cho nhiếp ảnh và thiết kế

Chủ đề thuộc danh mục 'Các kỹ thuật trong nhiếp ảnh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 14/3/16.

Lượt xem: 49,493

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

Tài liệu giáo trình học bố cục toàn tập cho nhiếp ảnhthiết kế là một cuốn sách được tổng hợp từ nhiều nguồn, giúp bạn làm chủ các loại bố cục trong nhiếp ảnh, hội họa và thiết kế . Một bức ảnh của bạn sẽ bị hỏng hoàn toàn khi không có bố cục, mất bố cục , bạn được xem là người không có kiến thức cơ bản. Vì vậy hãy xem ngay cuốn sách này để trau dồi thêm cho mình các kiến thức căn bản nhất về các loại bố cục

Giới thiệu đầu chương của cuốn sách

Bố cục là sự bố trí, sắp xếp những yếu tố tạo hình trên một cục diện, không gian nhất định nào đó. Những ý thức về bố cục đã được hình thành từ thời tiền sử. Văn minh Hy Lạp cổ đại đi đầu trong việc nguyên tắc hoá bố cục. Trong các thời kỳ phát triển của mỹ thuật, bố cục luôn được coi trọng, đôi khi trở thành kinh điển, giáo điều. Ngày nay, bố cục được nhìn cởi mở hơn, quan niệm về “khuôn vàng thước ngọc” không còn tồn tại một cách cứng nhắc và bố cục bây giờ là sự hài hoà, hợp nhãn, đôi khi còn là sự “phá phách”, phục vụ cho ý tưởng sáng tạo của tác giả.

Tải về tại đây: [LOCK]http://www.mediafire.com/download/fyv7d5r400kvw4g/tai-lieu-hoc-bo-cuc.pdf[/LOCK]

Nguồn: DohoaFX
    Ai có lòng hảo tâm cho xin thêm link download dự phòng nhé :D

...
    danocio, Rogue., yoyoken11 người khác thích bài viết này.
  2. nguyenvuHD

nguyenvuHD Thành viên cấp 2

thanks bác
  3. linh4325

linh4325 Thành viên cấp 1

Cám ơn bác
  4. Táo Lùn

Táo Lùn Thành viên cấp 1

Cảm ơn thớt :D
  5. Ốc Đá

Ốc Đá Mới đăng kí

Bài viết trên copy trong sách của nhiếp ảnh gia Bùi Minh Sơn!
  6. upmitom

upmitom Mới đăng kí

cám ơn bác , rất bổ ích ^^
  7. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

Rất bổ ích,thanks thớt nhiều.
  8. S a i

S a i Mới đăng kí

anh ơi reup lại dc ko ạ :( bị lỗi rồi ạ
  9. DzungDG

DzungDG Thành viên cấp 1

Tài liệu rất hữu ích. Thanks bác