Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giúp Đỡ] Về việc cắt ảnh nhân vật và tăng kích cỡ, độ nét trong photoshop.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi yeuptsmuonhoc, 28/9/16.

Lượt xem: 3,335

1. yeuptsmuonhoc Mới đăng kí

Hiện tại mình mới học PTS và chỉ nắm bắt đc 40% thôi, mình có 1 vấn đề sau muốn hỏi các bạn ai biết vào giúp mình với nhé.
    Tình hình là mình có chơi 1 game và muốn lấy ảnh nhân vật của game đó, Mình đã chụp lại ảnh và cắt hình nhân vật ra và phóng to lên nhưng hình càng phóng to càng nhòe do ảnh gốc quá bé. Nhưng không hiểu sao 1 bạn mình quen lại cắt ghép ra được và thậm chi còn làm to + nét hơn cả ảnh gốc. Mình hỏi bạn ấy thì bạn ấy hình như muốn giấu nghề nên chỉ nói là dùng photoshop nhưng mình mày mò mãi cũng chẳng đc. Dưới đây là hình minh họa.
    - Đây là hình ảnh nhân vật mình muốn tách ( khoanh đỏ)
    Mình muốn tách ra và phóng to lên nhưng lại nhòe do ảnh cắt quá nhỏ, trong khi bạn đó lại tách và được và phóng to + làm nét hơn cả ảnh gốc:

Vậy nên mình mới đăng bài này xin được các cao thủ PTS chỉ bảo với ạ! ^^

...
  2. Hà Duy Phương

Hà Duy Phương Thành viên cấp 2

3. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Không có cách nào đâu bạn ơi !
    smart object chỉ bảo vệ ảnh gốc. Ảnh gốc vốn nhỏ mà đòi lớn lên rõ nét thì không được đâu.

Chắc chắn người bạn của bạn tìm được nguồn ảnh tốt hơn rồi. Mấy cái game này toàn bắt nguồn từ Trung Quốc. Bạn qua các 4rum Trung Quốc đôi khi lại thấy nguồn ảnh đấy. Khỏi mất công cắt.
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. phuongmy

phuongmy Thành viên cấp 1

nếu làm được như bạn của bạn thì bán bản quyền cho adobe đi, lam được bước đó thi khỏe cho anh em lắm
  5. yeuptsmuonhoc

yeuptsmuonhoc Mới đăng kí

Gọi là bạn cho lịch sự thôi, chứ thực ra chỉ quen nó qua mạng do chơi cùng game. Thế hóa ra nó chém gió mình à 8-X
  6. emkdeptrai

emkdeptrai Thành viên cấp 2

Phóng to và thu nhỏ trong PTS và tất cả phần mềm đồ hoạ khác đều dùng hàm nội suy tuyến tính hoặc song tuyến tính ... tức là càng phóng to ra thì sai số càng lớn nên nhoè hoặc vỡ màu là điều không tránh khỏi... :D
    Bạn của bạn vừa phát minh ra thứ mà cả thập kỉ qua người ta chưa làm được :|
    Hà Duy Phương cái smart object bạn nói thật ra là lưu dữ liệu của ảnh ... bạn phóng to thu nhỏ cái ảnh 10 lần rồi đưa nó về kích thước gốc thì ảnh sẽ bị vỡ ... cũng do sai số nội suy ... nên PTS sẽ dùng cái dữ liệu lưu lại đem vào sử dụng để tránh tình trạng trên ... dạng như History thôi :|
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn