Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giúp đỡ] Xin hướng dẫn mình cách tạo Brochure như trong hình!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Quang2295, 26/9/14.

Lượt xem: 2,509

1. Quang2295 Mới đăng kí

Hướng dẫn từng bước làm hay có thể cho mình link hướng dẫn từ các trang khác cũng được, tại mình cần làm gấp. Mình cám ơn!

...
  2. khanhquagioi

khanhquagioi Mới đăng kí

Dành cho máy chạy windows nhé
    Nhấn Windows + R
    Sau đó gõ "mspaint" -> Enter

Sau đó xách bút lên và vẽ thôi :D
  3. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

#2: Mình chưa hiểu ý bạn, vẽ Ai bằng mấy hình đấy đơn giản mà :-?, hay mình chưa hiểu ý #1 nhỉ?
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

vấn đề là bạn muốn làm bằng phần mềm gì. Những hình này đều là hình cơ bản, vẽ cũng không quá khó nếu bạn đã biết tương đối về PTS và Ai hoặc Corel
  5. Quang2295

Quang2295 Mới đăng kí

#4 bạn có thể hướng dẫn mình làm từ đầu đến hết bằng PTS không bạn
  6. nghia6392

nghia6392 Thành viên cấp 1

hình cơ bản thôi mà, dùng AI vẽ hình xong dùng text chèn chữ vào xong là đc, căn bản là nội dung thôi
  7. lenm

lenm Thành viên cấp 4

thực sự thì mình khá bận, nên mình sẽ chỉ cho bạn các công cụ có thể dùng để tạo ra cái này, phần còn lại bạn search theo tên công cụ để biết cách sử dụng nhé :) Và việc của bạn là sáng tạo thôi :3 Các công cụ để vẽ với PTS bao gồm ( từ dễ đến khó nhé ) : Marque tool(M), Lasso tool (L), Shape tool (U ), Pen tool(P). Các công cụ tô màu Brush tool(B), Fill Bucket tool (G). Cách dễ nhất là dùng Marque tool hoặc Polygon Lasso tool để khoanh vùng được như hình. Bạn có thể lấy chính hình trên để đồ theo hình cho tiện cũng được. Khoanh rồi thì tạo layer mới và dùng G để tô màu như ý. Xong thì dùng Type Tool ( T) để viết nội dung bạn muốn viết vào.
    Còn lười ấy, thì dùng cái này. Lấy ảnh này vào. Bấm B để chọn Brush tool , giữ Alt chỉ vào vùng màu nền để hút màu, thả ra rồi tô xóa chữ đi. Xong rồi dùng T để viết nội dung mới vào. Okey
    Quang2295 thích bài viết này
  8. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

ý của khanhquagioi là những cái này quá là cơ bản không cần phải dùng đến phần mềm thiết kế :)
    killua.91Quang2295 thích bài viết này.
  9. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

Bạn chưa thành thành thạo phần mềm đồ họa thì bạn có thể làm bằng word cũng được. Miễn sao người ta hiểu được. Chứ làm bằng phần mềm đồ họa mà chưa biết làm thì làm sao được. Bạn dùng để in ấn thì kiểu gì người ta sẽ sửa lại bằng Ai, cdr hoặc Idd (vì mình thấy bạn nói là hướng dẫn bằng photoshop, text trong shop in sẽ vỡ). Còn muốn xuất ảnh thì chụp màn hình, nếu chụp không chuẩn thì sau khi chụp xong cho vào shop mà cắt.
    Quang2295Đào Đình Chương thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn