Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em vấn đề vertex và snap 3dmax 2014

Chủ đề thuộc danh mục '3Ds Max' được đăng bởi lý hoàng huy, 16/10/14.

Lượt xem: 8,650

1. lý hoàng huy Mới đăng kí

Chào cả nhà,
    Mình mới cài 3d max 2014 nhưng bị vướng 1 số vấn đề tìm hiểu chưa được, mong mọi người giúp đỡ
    1 - Phím tắt của chế độ vertex là trong Editable Poly là số 1 và khi ấn số 1 lần nữa thì sẽ trở về chế độ bình thường nhưng khi mình cài 3d max 2014 thì ko còn dùng đc nữa

2 - Để chuyển sang khung nhìn chỉ có 1 vật thể chọn cho dễ thao tác phím tắt là Alt + Q khi bấm tổ hợp phím này 1 lần nữa thì trở lại bình thường nhưng giờ ko dùng được nữa

3 - Chế độ snap ở 3d max 2013 cho phép di chuyển vật thể theo 1 trục cố định, còn ở 3d max 2014 thì mình ko di chuyển được theo 1 trục nữa mà là theo trục tự do ( theo cả 3 trục )

AE nào biết những thao tác này chỉnh như thế nào thì giúp mình với, trước h` dùng phím tắt quen tay rồi h` phải dùng chuột :( rất ức chế và mất thời gian.
    Thanks mọi người đã đọc tin.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/10/14
  2. ktscongtran

ktscongtran Thành viên cấp 2

Máy của thím còn setup đc 2014 mà xài.. máy e mới cài lại win xong, cài max 2014 nó không nhận.. thế mới đau... :'( :"(
  3. lý hoàng huy

lý hoàng huy Mới đăng kí

báo lỗi gì mà ko nhận hả bác, em cài bình thường mà có sao đâu............
    ai giúp em sửa lỗi này với hix hix
  4. lý hoàng huy

lý hoàng huy Mới đăng kí

hix có anh nào biết vấn đề này ko giúp em với :(
  5. lý hoàng huy

lý hoàng huy Mới đăng kí

hix ko có ai giúp hết :((

Ủng hộ diễn đàn