Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp lỗi không mở đuợc PTS Portable CS5 trên XP

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi moniepotter, 3/1/14.

Lượt xem: 2,054

1. moniepotter Mới đăng kí

Tình hình là thế này ạ >.<
    Em hay xài PTS CS5 bản portable, bình thường vẫn mở được xài ngon ơ, cơ mà bỗng dưng hôm qua em mở ra thì bị như vầy
    Em cũng có lên google để tìm hiểu, nhưng làm máy cách rồi vẫn không được ạ >.<
    Mọi người giúp em với, em thì mù tịt vụ máy tính rồi TT^TT em chỉ biết xài pts với lên mạng thôi TT^TT
    Em xin cảm ơn trước!

...
  2. sieunhanspd103

sieunhanspd103 Thành viên cấp 1

Mình vừa bị thế này xong. cái này hình như do thiếu bộ nhớ ảo thì phải.mình nghịch 1 hồi thế là lại bình thường.
    giải phóng thêm ổ C, quét dọn lại máy, tăng bộ nhớ ảo lên xem sao.
  3. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Vote 1 phiếu quét rác ảo và giải phóng chút " Khoảng trống " ổ C sau đó giải nén ra và chạy
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Cũng chưa chắc đã khắc phục được. Mình gặp rất rất nhiều trường hợp này của một số đồng chí dùng bản por trên XP đều chịu cứng.
    Tý NgáoHà Bơ thích bài viết này.
  5. sieunhanspd103

mình mới bị hôm kia xong.chả nhớ nghịch thế nào mà lại đc.nhớ là làm mấy việc ở trên :))
    nhưng lỗi kia báo là thiếu bộ nhớ còn j
  6. moniepotter

moniepotter Mới đăng kí

giải phóng ổ C với dọn bộ nhớ ảo thế nào ạ :( em không biết :(
  7. sieunhanspd103

Tức là xóa bớt phần thừa ở ổ C cho nó trống nhiều hơn đó bạn, còn bộ nhớ ảo thì bạn google nhé.nhiều lắm :D
  8. moniepotter

moniepotter Mới đăng kí

ổ C nhà em dư cả đống gb luôn ạ :( còn bộ nhớ ảo thì em k biết thôi :(
  9. Kend Nguyễn

Kend Nguyễn Thành viên cấp 2

cứ cài full là ngon ơ, xài mấy năm chưa lỗi :x
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn