Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Góc quay từ trên cao với chi phí thấp

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi Jim Nguyen, 6/3/14.

Lượt xem: 3,138

1. Jim Nguyen Mới đăng kí

Tình hình là mình có tìm hiểu và nghiên cứu rất nhiều về góc quay từ trên cao này đã vài tháng nay. Chi phí thì rất là mắc dành cho những loại máy bay điều khiển từ xa mang theo DSLR hoặc máy quay chuyên dụng (bán nhà chắc may ra mua được) @@
    Thế là vô tình tìm thấy một mẫu máy bay nhỏ rất nhỏ, chi phí thấp, mang theo được 1 cái máy quay cũng nhỏ (GoPro) nhưng có chất lượng không hề nhỏ. Thế là bắt tay vào việc tìm đồ rẻ để mua. (made in china, mặc dù ghét nó thật, cơ mà rẻ quá nên thôi "bất chấp" tới luôn).

Thời lượng bay là tầm 10 phút cho 1 cục pin (hết pin thì tháo thay cục khác). Mặc dù bay hơi ngắn, nhưng mê quá biết sao giờ :"> Lần đầu gắn máy quay vào, và bay thử 2 phút, sau đó edit và cắt ra đoạn video 55 giây cho các bác xem đây ạ :"> Gạch đá em xin chịu, nhưng nếu có đam mê giống mình thì cứ việc post, mình sẽ chia sẻ tất!

Mình sẽ chụp ảnh cái máy bay sau :)

...
  2. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Tuyệt đó bác :) chỉ có cái quay cứ vướng 2 cái cánh quạt nhỉ
  3. Jim Nguyen

Jim Nguyen Mới đăng kí

vsea Do mình cố ý để máy quay lên cao nên thấy phần chong chóng cho dễ hình dung ấy mà :D
  4. D Jay

D Jay Ninja VietDesigner

hay đó bác, bác chia sẻ chi phí khi thực hiện được không?
  5. xuantruongpro

xuantruongpro Thành viên cấp 2

bác cho xin cái info với :D
  6. Jazz Logic

Jazz Logic Thành viên cấp 1

Hay quá \m/
  7. Lâm Bùi

Lâm Bùi Thành viên cấp 2

Ra biển quay thì thôi rồi !!!
  8. tvhungub

tvhungub Thành viên cấp 1

Rất hy vọng bác có thể làm 1 tutorial về cái máy này của bác
  9. Jazz Logic

Jazz Logic Thành viên cấp 1

DJI Phantom v1 v2 gì đó, mấy bác search google có clip của tinhte
  10. Shine Shang

Shine Shang Mới đăng kí

Bác ơi, cho em hỏi, bác mua chiếc máy bay gì và bao nhiêu thế ạ ?
  11. pippypro

pippypro Thành viên cấp 1

hay qá mình mong thêm thông tin mà hình ảnh từ bạn vốn cũng mê cái gopro lắm
  12. Nguyễn Văn Công

Nguyễn Văn Công Thành viên cấp 2

Hóng làm máy bay chơi =))
  13. narutoandhinata

narutoandhinata Thành viên cấp 1

Thớt ơi cho mình xin thông tin về loại máy bay thớt dùng được không? Cám ơn thớt nhiều :)
  14. Jim Nguyen

Jim Nguyen Mới đăng kí

narutoandhinata , pippypro , Shine Shang , tvhungub : Đây là một số thông tin mình xin đưa ra để anh em tiện tham khảo:

- Loại máy bay này hiện đang giảm giá (479 USD - DJI Phantom v2).
    - Loại chống rung gimbal brushless (Loại của China) khoảng 100 USD. Nhưng chất lượng hơi bị ngon (ngoài ra mình cần chỉnh 1 chút ở bộ phận nối, để cho ra video không bị "jello - rung nhỏ".
    - GoPro 3 Black (hoặc silver) - không nên dùng white nhé. Vì white không có protune mode (để quay flat video) - tiện cho edit sau này.

Hiện tại mình đang gắn thêm 1 thiết bị FPV (loại xem live view để biết máy bay đang quay cái gì). Khi nào xong sẽ upload cho anh xem xem :) Cảm ơn đã quan tâm!
    taulachuoi156 thích bài viết này
  15. phuonggiangfilm

phuonggiangfilm Mới đăng kí

Đang quan tâm.
  16. luonghd

luonghd Mới đăng kí

Làm chùm bóng bay đc ko nhỉ

Ủng hộ diễn đàn