Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

HDD đòi Format... Ai giúp em với :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi him.sassy, 12/3/13.

Lượt xem: 13,834

1. him.sassy Thành viên cấp 1

Như tên Thớt... các thím đã thấy rồi đấy ạ: Em có 1 em HDD 500GB chuyên để đựng dữ liệu quay và ảnh của em (Dữ liệu bây giờ cũng gần 300GB rồi ạ). Bỗng một ngày đẹp trời, em cắm HDD vào máy tính và nó đòi Format :( Em cũng không rõ là tại sao. Em cắm thử vào máy khác cũng không đc :'(
    Bây giờ em chỉ muốn cứu dữ liệu thôi :( Chỉ cần lấy lại khoảng 50GB ảnh thôi :(( Có thím nào giúp em đc không ạ :((
    Em ở Hà Nội ạ.
    Em xin cảm ơn và hậu tạ :)

...
  2. Gấu Teddy

Gấu Teddy Thành viên cấp 2

mô ta chi tiêt nào, để xem có giup dc không, tại sao mà nó như thế
  3. him.sassy

him.sassy Thành viên cấp 1

Mô tả chi tiết là thế nào ạ :-s
    Cắm vào nó vẫn nhận ổ nhưng đòi Format. Và mình thì không biết phải làm thế nào :(
  4. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Ổ cứng di động hả em ?
    Nếu cắm vào máy khác mà nó vẫn đòi Fomat thì em dùng đĩa Boot để copy dữ liệu sang ổ cứng khác của máy trong chế độ Mini WindowXp xem.
    Gấu Teddy thích bài viết này
  5. Gấu Teddy

Gấu Teddy Thành viên cấp 2

chi còn cách đấy thôi,
    him.sassy thích bài viết này
  6. him.sassy

Ổ cứng di động anh ạ :)
    Em nhớ k nhầm thì mấy hôm trc thằng bạn em cũng đã thử chạy Miniwin nhưng hình như cũng k nhận :'(
    Đọc thấy bảo cứ Format đi rồi recovery lại dữ liệu. Nhưng 300GB thì đến bao giờ :'(
  7. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Nhưng nếu ổ cứng rời của em mà lỗi ấy, thì vào MiniXp chưa chắc nó đã nhận đâu. :)
    Thế thì hỏi thử xem có bạn nào dùng Ubuntu or linux ko ?
    Copy trên đó có cơ hội sẽ nhận. :D
    300G mà recovery lại thì cũng ốm đó em,
    mr_minh_269him.sassy thích bài viết này.
  8. him.sassy

Eminem thích bài viết này
  9. him.sassy

Em cũng định thử qua nhà bạn xem dùng Ubuntu nó có nhận k :( Hy vọng là sẽ đc :(
    Eminem thích bài viết này
  10. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Thử đi em, biết đâu gỡ đc.
    Chúc em may mắn. :)
  11. him.sassy

em cảm ơn :)
  12. nguyễn quang bình

nguyễn quang bình Thành viên cấp 2

nếu mình không nhầm thì ổ của bạn đã bị chuyển sang định dạng RAW. Lỗi này thường xảy ra khi ổ cứng mất điện đột ngột, ngắt ổ (khi gắn vs máy bàn) bất ngờ. Nếu đúng là định dạng RAW thì bác có thể lấy lại nguyên vẹn dữ liệu mak ko mất tí nào!
  13. him.sassy

trc khi mình cắm vào lap, mình có cắm vào TV nhưng TV k nhận nên mình đã rút ra luôn :) Sau đó m có cắm và máy, ổ đòi Format. Bác có giúp đc em k :'(
  14. quachthanhdanh84

quachthanhdanh84 Mới đăng kí

Bạn huyntminh ý kiến rất hay! Mình giải quyết được rồi! Ổ cứng di động của mình Samsung 500GB. Mấy ngày nay mở dữ liệu hông được. Cứ đòi format lại. Nếu nghe lời mấy cái cứu dữ liệu gì gì đó bằng Icare Format Recovery gì gì đó coi chừng tiêu luôn. Mình Start/Run/Cmd/chkdsk i: /f (i là ổ cứng di động của mình) thì chạy một hồi. Giờ thì okay như ban đầu. Dữ liệu gần 500GB của mình còn nguyên hết. Ôi, cám ơn bạn huyntminh nhiều lắm nhé!
    mrcan thích bài viết này
  15. him.sassy

Ổ cứng của mình cũng đã cứu được nhưng mình dùng Icare Format Recovery :)) Chắc có lẽ do mình may mắn :">
    Dù sao cũng rất cảm ơn mọi người đã giúp đỡ mình >:D<
  16. Hồ Như Hải

Hồ Như Hải Mới đăng kí

ổ ngoài thì format rồi recover lại thuji

Ủng hộ diễn đàn