Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

HDR Express 2.1.0 build 10024 - Tạo và sửa ảnh HDR dễ ẹc

Chủ đề thuộc danh mục 'Software - Portable' được đăng bởi boyplay, 26/11/12.

Lượt xem: 12,199

1. boyplay Thành viên cấp 3

HDR Express là một trong những phần mềm xử lý ảnh hiệu ứng ảnh HDR tốt nhất được các nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp đánh giá cao.

Với giao diện trực quan dễ sử dụng, HDR Express cho phép bạn điều khiển xử lý màu và hiệu ứng HDR trong chớp mắt. HDR Express dựa trên Unified Color được cấp bằng sáng chế, không gian màu 32 bit giúp bức ảnh của bạn có hiệu ứng đẹp trong tác phẩm cuối cùng của bạn.

Mục Open Image để giúp bạn chỉnh sửa lại các ảnh HDR đã tạo ra

Để tạo ảnh HDR bạn chỉ việc chọn Create/Merge a new HDR image (File Merge to HDR) rồi add 3 tấm hình gồm 1 ảnh thiếu sáng, 1 ảnh thừa sáng và 1 ảnh chụp bình thường. Sau vài giây là bạn sẽ có kết quả ngay
    Phần Reduce Ghisting Artifacts, bạn sử dụng 1 trong 3 tùy chọn giúp hạn chế hiệu ứng bóng mờ khi chụp ảnh chuyển động như
    - Natural: Chụp ảnh ngoài thiên nhiên, suối, mây trôi...
    - Sharp adges: Bề mặt nhọn như xe hơi, con người di chuyển...
    - Smooth edges: Bề mặt mịn từ các đối tượng di động.

Và cuối cùng là bạn có thể xem hình ảnh dạng Slideshow bằng cách chọn mục Slideshow và add các hình ảnh vào để thưởng thức.

Tải về tại đây:
    [LOCK]http://www.tusfiles.net/9nr55zmzj32e[/LOCK]

...
    quankiras, burin93, Phạm Hữu Dư4 người khác thích bài viết này.
  2. Nguyễn Hiếu

Nguyễn Hiếu Thành viên cấp 2

Tks for sharing :D
  3. quangpro1610

quangpro1610 Thành viên cấp 2

Cái này dùng free hay bàn quyền hở bác?;)
  4. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Dùng "thuốc" bác ợ
  5. Ruby Queen

Ruby Queen Thành viên cấp 1

ế, có bác nào rành cái này, còn cách nào để tạo mấy ảnh HDR ntn :)
  6. valadilene2

valadilene2 Thành viên cấp 1

Ảnh bạn post không phải là HDR mà là ảnh Panorama 360 độ (đôi khi muốn đẹp hơn thì người chụp hay chụp đủ 360 x 180 độ). Cũng có vài trường hợp có thể kết hợp cả HDR và Panorama và gọi là HDR Panoramic, kỹ thuật này cao hơn hai kỹ thuật kia 1 chút. Nói chung đều là những kỹ thuật chụp ảnh không quá phức tạp.
    Ruby Queen thích bài viết này
  7. valadilene2

valadilene2 Thành viên cấp 1

Xin lỗi bạn một chút, mình vừa kiểm tra lại, ảnh của bạn không phải là panorama 360 độ thông thường mà là 360 x 180 độ. Khi chỉnh lại có thể nhìn thấy toàn bộ 360 độ của căn phòng chỉ trong 1 tấm hình như thế này
    Ruby Queenthiendi91 thích bài viết này.
  8. firey

firey Mới đăng kí

2 ảnh trên đều là panorama, cái ảnh tròn tròn dưới còn gọi là "little planet"
    Ảnh panorama như trên thì thường chụp = 2 cách:
    - Dùng máy ảnh có lens góc rộng để chụp từ 8-9++ tấm
    - Dùng máy ảnh lens fisheye chup từ min = 5 tấm

Sau đó dùng phần mềm để stich vào. HDR thường đc xử lý kèm panorama vì ảnh panorama có góc chụp rộng nên khó lấy nét và thường hiển thị độ cân bằng sáng và độ phơi sáng chưa tốt.
    Ruby Queen thích bài viết này
  9. hunglee

hunglee Mới đăng kí

anh oi em khong mo? duoc thuoc chua :(
  10. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Ko mở đc là reng bạn, ko giải nén đc hay sao; pass phía trên, tắt anti đi, chạy cờ rắc mà bật anti sao chạy :|

Ủng hộ diễn đàn