Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HELP] Adobe Illustrator bị lỗi khi khởi chạy lần 2 trên win 10

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi mrkingping, 27/5/15.

Lượt xem: 6,606

1. mrkingping Mới đăng kí

Tình hình là em mới lên win 10 được vài ngày, em cái Adobe Illustrator CS6 để phục vụ cho công việc. Việc cài đặt khá là thuận lợi khi không cho lỗi gì xảy ra. Ở lần chạy ứng dụng đầu tiên khá là ok, em làm việc được bình thường. Nhưng đến lần chạy ứng dụng thứ 2 thì xuất hiện lỗi yêu cầu gỡ đi cài lại. Em đã gỡ đi cài lại những vẫn vẫn xuất hiện lỗi như vậy ở lần chạy thứ 2 trong khi lần 1 vẫn ok. Không biết có phải lỗi này do win 10 không, vì cùng 1 bản cài trên 2 máy ( 1 máy win 7, 1 máy win 10) thì máy chạy win 7 không thấy xuất hiện lỗi như vậy. Mong các cao thủ chỉ giáo giúp em với ạ!

...
  2. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Nên trở lại sử dụng win7 hay win 8 - Win 10 hiện vẫn chưa phải bản full chính thức nên dễ xảy ra lỗi
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Làm theo xem có được ko thớt.

4. mrkingping

mrkingping Mới đăng kí

Em đã làm như trên mà vẫn không được ạ :( giờ lên win 10 rồi lại không muốn về win 7 nữa mới chết chứ
  5. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Nếu vậy thì bạn đành chịu sự khó chịu của OS beta dài dài vậy :)) giờ cho dù có cài đi cài lại nữa thì trên nền win10 chưa chính thức này nó vẫn sẽ xảy ra lỗi
  6. haizbye

haizbye Thành viên cấp 1

Mình dùng AI CC 2014 và cũng bị như vậy, ko biết cờ rắc kiểu gì ~X(
  7. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Trên thực tế thì soft của bạn đang xài không thích hợp chạy trên win 10, chắc bạn cũng biết. Những câu trả lời cũng chung chung.
  8. quanarc

quanarc Thành viên cấp 1

do Win 10. bạn cài bản AI CC 2015 xem sao
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

#8: Mấy bản cũ còn chưa tương thích nổi mà bảo người khác cài bản CC 2015 trên Windows 10:|
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/7/15
  10. quanarc

quanarc Thành viên cấp 1

#9 bao giờ những bản sau nó mới hỗ trợ win mới b nhé
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Dựa vào đâu?
  12. chamhoc

chamhoc Banned

CLONE SEEDING
  13. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:| Những topic mà lỗi phát sinh do chính bản thân chủ topic thì mình không support. Bạn thừa biết Win 10 nó còn beta mà bạn còn chơi dại thì bạn tự gánh lấy thôi :|
  14. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Em đang đợi đến 29/7 để máy tự update lên win 10 đây, ko biết đó đã là bản full chưa hả mấy bác? Kiểu này chắc phải nghe ngóng 1 thời gian mới dám tải về, đang xài win7 ngon rồi sợ lém :P
  15. keyghost

keyghost Mới đăng kí

AICC2015 cài được trên W10 bình thường mà. Tớ chạy ro ro đây.
  16. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn thử Làm theo Clip này nha! Mình ko xài Win 10 nên k biếc!

Ủng hộ diễn đàn