Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HELP] Cách đổi màu nền ảnh chân dung

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi comdavid, 17/8/14.

Lượt xem: 4,190

1. comdavid Thành viên cấp 1

- Em hỏi ngu tí
    Có bác nào biết cách đổi màu nền Background sang màu khác không ạ .?
    Đổi màu hình chụp trong studio ý, hình chụp trong studio đa số font màu trắng, với đen. e muốn chuyển sang đỏ hoặc xanh thì thế nào ạ ?

Em chỉ biết mỗi 2 cách là cắt chuyển sang nền khác , với dùng brush tô chung quanh.

Có bác nào biết cách khác không chỉ giúp em với.

...
  2. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

có plugin nhưng chỉ dùng với nền xanh lá cây thôi
  3. comdavid

comdavid Thành viên cấp 1

@.@ k có cách nào hơn nữa hở bác ?
  4. comdavid

- Nền nó màu xám chư k đen thui bác ạ. màu nền lẫn với màu tóc luôn .@.@
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Nếu nền Xám Xám, hay nền gì, cũng vậy, ai làm, cũng chỉ có 1 cách duy nhất.
    Là tách hình ra, hãy tách theo cách của bạn, bạn nói, bạn đã biết tách, ha ha !:))
    Và bạn ưa chuyển hình đi, thì bạn để hình ở lại Cali !:))
    Tách hình ra xong sui, thì lùi xuống Layer dưới, đổi màu gì, thì cứ đổi, vì nó đã hok còn dính dáng với hình ảnh nữa roài, đổi màu bằng công cụ gì, thì chắc là bạn đã biết. :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/8/14
  6. comdavid

=)) chắc vậy quá. kiếm trên mạng mà k thấy , đành đi hỏi mà thấy k có kết quả, =))
    tranvan.muon thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn