Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] đổi màu chữ trên ảnh ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi lufydl, 22/8/14.

Lượt xem: 15,133

1. lufydl Mới đăng kí

Mình mới học pts nen còn gà mong các bạn giải đáp giùm mình
    tình hình là mình muốn đổi font hoặc thay đổi size or màu chữ trên ảnh bên dưới mong các bạn chỉ giáo
    xin cám ơn đã quan tâm!!

...
  2. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Click dup vào layer text khi thấy text bị bôi đen thì bạn sẽ đổi được font, những đối tượng kia bạn nhấn Ctrl vào layer chứa đối tượng nó sẽ hiện thị vùng chọn và bạn tô như lúc ban đầu bạn tô thôi
    bạn làm theo như hình nhé!
  3. lufydl

lufydl Mới đăng kí

Cám ơn bạn quan tâm nhưng ảnh trên không có layer
    định dạng của nó là jpeg .
  4. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Với jpeg hình nền đen thế này cách nhanh nhất là bôi xóa chữ đó đi, viết một chữ mới lên thôi.
    C2 nữa là tạo một layer màu đè lên rồi xóa theo làn chữ đó thôi. Nói chung ca này đơn giản mà
  5. lufydl

lufydl Mới đăng kí

TPaine mình muốn cách tối ưu nhất không còn cách nào khác hả bạn
    Sẵn chỉ mình cách xóa đối tượng với
  6. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Kg có cák j gọi là tối ưu nhất, bạn phải nắm rõ các công cụ để tùy vào từng trường hợp xử lý. Như với ảnh này 2 cák mình nói là đã nhanh lắm rồi. Thao tác quen làm chưa tới 5ph là xong.
    Với ảnh này bạn kg phải dùng công cụ xóa mà cứ dùng brush tô đen phần chữ là xóa đc rồi. Còn với ảnh có nền phức tạp hơn thì bạn dùng clone stamp tool.
    lufydl thích bài viết này
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@chủ thớt : Các bạn trên đã chỉ, nếu bạn chưa chịu, thì làm cách dưới này:

1. Nhân đôi layer, lên mục Image Adjustment, chọn Hue Sat, nhấn nút Colorize, hàng Lightness, giảm <------ còn -50, (xử lý cho chữ Trắng), hàng Sat, tăng -------> +100 , hàng Hue, đẩy <------> , sào qua, xào lại, khi vừa màu, là Enter.

2. Nhấn nút layer Mask ở bảng Layer, tô brush đen những chổ hok muốn đổi màu. tô Brush trắng khi lấn tuyến (sửa lại Brush đen đã lấn tuyến), hok cần tô chính xác, tô rung tay, cũng dc. :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/8/14
  8. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Ảnh jpg thì là dạng bitmap rồi, đâu còn dạng vecter của chữ nữa, mắt mình nhìn thì nó là chữ nhưng phần mềm nó chỉ nghĩ đó là mảng màu của bức tranh thôi, vậy thì làm sao có thể bôi đen và thay đổi được font nữa. Mình nói thế bạn hiểu bản chất vấn đề không.

Ủng hộ diễn đàn