Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] làm logo như hình vẽ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nguyennha1211, 23/3/15.

Lượt xem: 7,137

1. nguyennha1211 Mới đăng kí

Chào mọi người,
    Mình định làm 1 logo tương tự thế này. Nhưng có 1 số thắc mắc mình mong nhận được giúp đỡ của mọi người:
    + Làm sao để được các vòng tròn đồng tâm. (Mình search trên mạng chỉ thấy hướng dẫn canh bằng tay thôi)
    + Font chữ (TiPi) trong hình là có sãn font như thế hay mình phải vẽ thêm vào.

Cảm ơn mọi người nhiều!

...
  2. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Nếu bạn dùng AI để thiết kế thì rà chuột ngay tâm vòng tròn 1 và giữ phím Alt + kéo chuột sẽ được vòng tròn 2 đồng tâm.
    Mình tin rằng font chữ Tipi được vẽ tay.
  3. HoNfi

HoNfi Mới đăng kí

[​IMG] Giúp em làm 1 cái áo khoác có hình này sau lưng.
    vài 2 logo này bên tay giùm em T.T [​IMG] [​IMG]
    màu áo chủ đạo là màu xanh này được không ạ [​IMG]
    em tìm tất cả các web trên mạng nhưng không ai thiết kế cả. em mong mọi người giúp em !!!
  4. hellearth

hellearth Thành viên cấp 1

Bật corel lên Trace cái ảnh là đc cái logo giống ý thế kia dạng vector lun thích sửa thế nào thì sửa, chắc trace đc hơn 90% đó :D
  5. khue nguyen

khue nguyen Thành viên cấp 2

Cả AI và Ps đều có thể canh được bạn nhé!
    Trong AI thì bạn dùng công cụ Align, còn trong Ps chọn 2 layer (bấm Ctrl) thì sẽ có phần canh chỉnh trên thanh công cụ.
    Còn chữ Tipi thì phải vẽ vào bạn ah.
  6. JILL

JILL Mới đăng kí

Chữ Tipi thì phải tự vẽ vào thớt à :D
  7. nguyennha1211

nguyennha1211 Mới đăng kí

Làm sao để vẽ được chữ TiPi như vậy mọi người nhỉ.
    Cho mình hỏi còn vòng tròn răng cưa phía ngoài thì mình phải làm sao vậy?
    Cảm ơn nhiều nhé!
  8. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Mình nghĩ bạn nên làm bằng Corel,rất đơn giản và cực nhanh.
    Đây là hướng dẫn làm hình tròn có răng cưa.(Hướng dẫn làm vòng tròn chấm phía trong logo mình hướng dẫn cmt dưới nhé.)
    trongdungs2, MinhĐức❤nguyennha1211 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn