Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HELP] Timeline trên Photoshop bị lỗi

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Lenk, 28/8/15.

Lượt xem: 4,497

1. Lenk Mới đăng kí

Em dùng Pts CS6 nó hiện timeline như này
    mà trong TUT thì nó như này :(
    Em thử mọi cách r nhưng nó ko hiện như TUT

...
  2. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Lenk
    Bác chọn theo ôn màu đỏ là đc.
  3. Lenk

Lenk Mới đăng kí

cs6 of mình ko có convert to video timeline :(
  4. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Bạn click vào mũi tên như #2 rồi chụp màn hình coi
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái timeline theo dạng dải từng frame kia là làm việc trên dạng ảnh động hoạt họa. Còn cái theo dải layer có keyframe giống của After Effect là làm việc trên dạng video. Nó để thêm hiệu ứng, chỉnh sửa cũng như là cắt ghép video thủ công.
  6. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

ai giúp e cái timeline với... không bỏ video vào được ạ bQWieFF.jpg
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/2/17
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Huy nhố: File > Open rồi mở trực tiếp định dạng video vào. Còn nếu không được tức là cấu hình máy của bạn không hỗ trợ trong việc chỉnh sửa video trong Photoshop.
    huy nhõ thích bài viết này
  8. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

Vâng cảm ơn ạ.lúc trước em vẫn bỏ video vào bình thường. Vì máy mới cài lại không cho video vào được nữa nên em thắc mắc .không biết là bản cài hay gì nữa
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Nhưng bạn đã thử với cách mở trực tiếp bằng cách Open thay vì Import chưa?
    huy nhõ thích bài viết này
  10. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

Thử rồi a ạ... không được .. nhưng giờ cài lại bản cs6 extended thì thành công rồi.. Cảm ơn A Dù đã support :D
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Huy nhố: Chứ là bạn sửa dụng bản cũ không phải của Ext? Thế là cũng một phần đó.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn