Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về vấn đề vector

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi dontworrys, 16/4/14.

Lượt xem: 3,049

1. dontworrys Thành viên cấp 1

Chả là mình đang tập dung AI. Tình cờ lướt qua topic: [TUT] Tạo ra một cô gái trượt tuyết bằng Adobe Illustrator(forum.vietdesigner.net/threads/tut-tao-ra-mot-co-gai-truot-tuyet-bang-adobe-illustrator.51450/#ixzz2xjbnrrne)
    Trong cái topic có chỗ:
    Bác nào có thể hướng dẫn em cụ thể cách làm tóc bước này được không?

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/4/14
  2. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

ý bạn chính xác là ko hiểu khúc nào.
  3. dontworrys

dontworrys Thành viên cấp 1

Ý mình là ở khu tạo tóc
  4. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

à, cái này chắc do bạn hướng dẫn hơi sơ sài, khi làm xong bước 1 thì phải chuyển nó thành 1 brush rồi sau đó mới dùng brush vẽ ra mấy lọn tóc giống bước thứ 2.
  5. dontworrys

dontworrys Thành viên cấp 1

snowpjece Bạn nói rõ cho mình được không?Tại mình không rành lắm
  6. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

uhm, chờ xíu ,mình chụp cái hình lên cho rõ.
  7. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

khi làm xong bước thứ 1, bạn nhấn F5 để hiện ra bảng Brush.
    sau đó kéo cái hình vừa làm trong B1 vào bảng Brush để tạo Bush mới, nó sẽ hiện lên cái khung, chọn Art Brush ->OK.
    Sau đó sử dụng công cụ PaintBrush tool (B) để drap cái brush mình mới tạo hồi nãy.
    (khi kéo thì có nhiều điểm nối trong đường cong, sử dụng delete anchor point trong bộ Pen Tool để xóa bớt, chỉ chừa lại 2 điểm đầu và cuối là đc)
    dontworrysHồng Sơn thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn