Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hoa lang thang

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Lala Ahn, 7/1/13.

Lượt xem: 4,005

1. Lala Ahn Thành viên cấp 1

Xin lỗi vì loay hoay mãi không tài nào up được hình nên mình đành chèn link mediafire vào.
    Đây là mấy bức mình chụp về hoa, cũng lâu rồi, mình up để xin ý kiến mọi người
    Có 1 số bức mình dùng chế độ của máy để chụp chứ k hề biết gì về sửa ảnh cả. Mọi người coi và cho ý kiến nhé
    http://www.mediafire.com/view/?myfiles#ckqdr7x8vlfnzvs,grid

...
    seiryu7429Gooner Designer thích bài viết này.
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

pitlamgiLala Ahn thích bài viết này.
  3. Lala Ahn

Lala Ahn Thành viên cấp 1

Hi được rùi, cám ơn bạn nhiều nhé
  4. pitlamgi

pitlamgi Banned

Thích nhất hoa này :D

MÀ k biết là hoa gì nhỉ?:-/ Nhìn giống Bồ công Anh quá :-?
  5. Lala Ahn

Hoa này là bồ công anh đó bạn :) đâu có gì mà giống với k giống ^^
  6. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Cây nào ở trên có tên là lang thang thế chủ thớt :v
  7. Lala Ahn

vì lang thang để chụp :)) nên cái cây lang thang là t đây ^^
  8. thanhluan

Bồ công anh bạn chụp ở đâu vậy, chắc miền nam chứ miền bắc tìm hoài không thấy
  9. Lala Ahn

uk, t chụp ở Đà Lạt đó :) đúng là miền bắc k có thấy thật nhưng t để ý có 1 loại cây thân cỏ, hoa màu hồng hồng, khi già nó cũng bung cánh y như bồ công anh chỉ có điều nó nhỏ hơn thôi. Hồi nhỏ t vẫn chơi hoa đó miết :)
  10. thanhluan

Đà Lạt thì thiên đường rồi...ngày xưa nhà mình cũng ở chân đồi thông trong đó...
    Ngoài này mình tìm hoài mà ko có..
  11. pitlamgi

pitlamgi Banned

Ơ. mình tưởng nó chỉ có ở bên Nhật bổn thôi mà :-?
  12. Lala Ahn

:) có nhiều loại hoa cũng bung cánh mà b, nếu để ý thì sẽ thấy thôi, đâu nhất thiết là BCA, mình thấy nhiều loại nhỏ nhỏ xinh xinh cũng dễ thương lắm, tiếc là giờ bận quá k đi kiếm để chụp được thui à
  13. Lala Ahn

hì, vậy chứ ở VN có cây tre, bên trung quốc k có cây tre sao? nó là thực vật mà, đâu có phải loài đặc hữu đâu mà chỉ có ở chỗ này không có ở chỗ kia ^^, chỉ là ở nhật nó nhiều hoa này nè, và mình cũng thấy hay có phim với truyện viết về hoa này nên nó nổi tiếng vậy thôi
  14. Lala Ahn

Mà kì quái, mình hỏi cách chụp mà mọi người cứ đi hỏi mình về hoa là sao hè @@, chỉ giúp mình với chứ
  15. pitlamgi

pitlamgi Banned

:-B

Giờ mình mới rõ :-bd
  16. thanhluan

Thíc gạch thì có đây.
    Thật sự thì mình chưa thấy điểm đặc biệt của những bông hoa này, bạn chụp chưa có điểm nhấn, chưa thấy sự nổi bật của những bông hoa.
    và khi bạn chụp thì nên lấy cả background nữa, tăng khẩu lên để xóa phông, như thế bông hoa sẽ nổi hơn.
  17. Lala Ahn

hì, mình chụp bằng máy compact nên mún chỉnh mình nhiều lúc chả bit chỉnh ở đâu, cái này là ngớ ngẩn do mình thui :"> ngại ghê, mún học hỏi nên mới hỏi mà, hì, mà để auto hoài cũng thấy mình yếu kém nên mún học thui à,
  18. Lala Ahn

hì, cũng có nhiều người nghĩ như bạn mà ^^
  19. thanhluan

Để auto thì ra thế là điều dễ hiểu...Về nhiếp ảnh thì có nhiều vấn đề lắm, màu sắc, bố cục...vv phải học và đọc dài dài...trong 4rum có nhiều ebook về nhiếp ảnh do bác hổ share đó, chịu khó đọc 1 chút, và chụp nhiều 1 chút là sẽ lên tay thôi.
    Lala Ahn thích bài viết này
  20. Lala Ahn

sẽ cố gắng, cám ơn nhìu nha ^^

Ủng hộ diễn đàn