Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Học thiết kế đồ họa ở Tp Hồ Chí Minh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Sa_2711, 30/6/15.

Lượt xem: 5,537

1. Sa_2711 Mới đăng kí

Em là nhân viên văn phòng (đi làm khoảng 1 năm rồi) nhưng thích và có ý định học đồ họa. Hiện tại em đang tìm trường để đăng ký học, nhờ các anh chị và các bạn cho ý kiến giúp em:
    • Em đang cân nhắc giữa Polyart (Polygon) và Dpi. Theo như em tìm hiểu thì chương trình học của Dpi khá nặng, em làm việc văn phòng giờ hành chính có nên theo học tại đây không? Polyart thì chưa biết thế nào. Ngoài Polyart và Dpi thì còn trường nào dạy design dài hạn OK mà học phí dưới 30tr (Em hiếu học nhưng nghèo nên >30tr em kham không nổi đâu :(()
    • Ngoài ra, mọi người biết chỗ nào dạy vẽ tay OK thì chỉ em với ạ. Em đang tìm trường để học môn này mà thông tin trên mạng lung tung quá không tìm được chỗ nào hết.
    • Em ở Tp HCM ạ (Quận 7)
    Rất mong được mọi người giúp đỡ.

Em xin cảm ơn và sẽ hậu tạ &[] nếu có dịp :)):)):)):)):)):))

...
  2. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Chất lượng dạy polygon ko bằng dpi đâu bạn do polygon mới mở ra gần đây thôi. Bạn đăng ký lớp buổi tối thì vừa học vừa làm, mình nghĩ ko nặng lắm đâu.
    Graphic Designer thì vẽ tay chỉ cần biết 1 chút nhé bạn hoặc ko cần biết cũng được, trường dpi cũng có 1 lớp dạy vẽ tay căn bản. Họa sĩ khác với Graphic Designer, bạn cần lưu ý điều này.
    Sa_2711 thích bài viết này
  3. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

4. vinhnc.dsr

vinhnc.dsr Mới đăng kí

dpi đi bạn. Mình đang học polyart và rất tiếc mình đã ko chọn dpi chỉ vì học phí mắc hơn. Theo mình thấy dpi các bạn ra trường kỹ năng rất tốt, cập nhật xu hướng, dc các cty thiết kế quan tâm và thầy cô cũng rất nhiệt tình.
  5. Sa_2711

Sa_2711 Mới đăng kí

Ban đầu em tính chọn Polyart, lý do như anh vinhnc.dsr , nhưng giờ nghe mọi người nói vậy chắc nên xem xét lại rồi.
    Thôi thì ráng cày thêm tí nữa rồi qua DPI học vậy.
    Tks mọi người đã giúp đỡ ạ :D
  6. songbangao

Bạn sa_2711 khi nào đăng ký học DPI (có biên lai) thì ib mình, mình sẽ có vài lời khuyên cho bạn =D>
  7. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

8. Rin hêu

Rin hêu Thành viên cấp 1

Mình đang học ở MaacvietArena.
    Minh học khóa buổi tối. Khá tốt đó bạn à.
    Với lại thầy cô bên DPI qua đây cũng gần hết rồi.
    Bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi học nhé.
    Chúc bạn thành công.>>>>
  9. hungnth7

hungnth7 Thành viên cấp 2

Bên Kent international college dạy cũng ổn lắm đấy bạn, bạn tìm hiểu thứ xem
  10. songbangao

Rin hêu: Ai nói bạn là thầy cô bên DPI chuyển qua MaaacvietArena vậy, những thầy cô giỏi và nòng cốt vẫn còn ở DPI nhé, họ dạy vì tâm huyết với nghề hơn là vì tiền, nếu ko là nhiều người đã bỏ sang trường khác dạy lâu rồi, có vài người trong số họ là Art Director, còn người thầy chủ chốt - người sáng lập ra trường DPI là nghệ sĩ, tốt nghiệp trường nghệ thuật ở Mỹ. Nhờ vậy mà trường DPI mới tồn tại và phát triển suốt mười mấy năm qua (từ 1997).
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/7/15
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  11. Sa_2711

Sa_2711 Mới đăng kí

12. songbangao

Sa_2711: Nếu bạn có điều kiện học 2 trường thì tốt, 1 đại học, 1 trung tâm, bảo đảm sau khi ra trường bạn gần như thiên hạ vô địch so với những người cùng trang lứa =D>
  13. Sa_2711

Sa_2711 Mới đăng kí

songbangao nếu bây giờ em 18 tuổi thì em sẽ học một lúc 2 trường :))
    Tiếc là giờ 18+n rồi nên chỉ có thể học trung tâm thôi :)):)):)):))
    "Chúng ta thường già đi quá nhanh, mà sự thông minh lại tới quá trễ"
    songbangao thích bài viết này
  14. keyframetraining

keyframetraining Thành viên cấp 1

15. D.T.L

D.T.L Banned

Bạn đã tham khảo trường Arena Thủ Đức chưa, ở đây học phí rẻ hơn những chỗ khác, 2 tháng đầu sẽ đc chuẩn hóa tiếng Anh và vẽ tay. Nếu chăm chỉ thì sau 1 học kì bạn đã đủ tay nghề đi làm thêm rồi.

Ủng hộ diễn đàn