Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách chỉnh độ sáng cho cả trang truyện

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tea2703, 15/7/14.

Lượt xem: 2,244

1. Tea2703 Mới đăng kí

Ở trang truyện bên dưới thì em có Erase phần text đi, nhưng ở phần ngoài phần Erase thì có màu hơi tối (Zoom lên sẽ thấy) của bản RAW.

Vậy cho em hỏi cách chỉnh độ sáng cho toàn trang truyện (sao cho phù hợp với màu trắng khi dùng lệnh Erase sau này). Để khi dùng lệnh Erase thì ko lăn tăn vấn đề này nữa.

Em cám ơn!

...
  2. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

dùng drop gì gì ấy noi cung là hút mực, hút màu xung quanh rồi đổ màu lên layer dưới
    Tea2703 thích bài viết này
  3. mr.dugit

mr.dugit Thành viên cấp 2

ấn vào cái mặt trời ở chỗ layer ý B-)
  4. Sun

Sun Mới đăng kí

bạn tẩy phần text ở đây là tẩy bằng công cụ gì? dùng brush chọn màu trắng rồi đè lên, khoanh vùng rồi clone màu chỗ khác blah blah ????
    cách giải quyết là bạn tăng contract lên cho trang truyện nó trắng luôn hết mức đi vì scan lại thì nó chưa thể ra hoàn toàn màu trắng tinh được, kế đó là chỉ việc dùng bursh hoặc khoanh vùng rồi đổ màu trắng lên là được
  5. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Hô,trước nhập môn PTS tớ cũng tập tành edit ram, bạn cứ dùng lever chọn cây bút ngoài cùng bên trái (bút chọn màu tối) rồi kick vào vùng tối mờ trong khung text đó nó sẽ hết.trang truyện sẽ mờ đi 1 tẹo nhưng ko sao,trang truyện đã sạch đẹp và bạn lại dùng lever để tăng đậm nhạt vừa với mắt bạn là đc ;)
  6. Tea2703

Tea2703 Mới đăng kí

-Trần Văn Hùng- : Cám ơn bạn. Nếu có điều kiện mình sẽ tìm hiểu thêm.

mr.dugit : Có phải ý của bạn là Brightness/Contrast? Cám ơn bạn.

Sun : Mình dùng lệnh M với E để tẩy text. Theo cách của bạn thì sau khi làm theo thì mình nghĩ là ổn rồi. Cám ơn bạn.

conmeohen : Có gì sau này mình sẽ tham khảo lại ý của bạn. Cám ơn bạn.
  7. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Tea2703 nếu chỉ 1 trang truyện thì ko vấn đề j, nhưng với 1 quyển hay 1 bộ truyện thì ko thể trang nào cũng ngồi tẩy được, cách nhanh nhất là dùng Action với tất cả các trang, bản raw này ko biết đã qua chỉnh sửa chưa nhưng đẹp rồi,nhiều cái scan nó ám màu, cong vẹo mới khổ x_x
  8. Takaki

Takaki Thành viên cấp 1

Nếu raw đẹp thì chỉ cần đẩy thanh level màu trắng nhẹ qua trái rồi đẩy màu đen nhẹ qua phải là được, còn nếu raw xấu thì cách rách hơn nhiều.

Ủng hộ diễn đàn